13 ตอบกลับ

เพิ่มน้ำหนักลูกเน้นโปรตีน..บ้านนี้หมอแนะนำเนื้อ,นม2,ไข่2ฟอง,นมไม่จำเป็นต้องทานวันละ5กล่องค่ะ..อะไรที่มากไปก็ใช่ว่าจะดี..เน้นทานให้หลากหลายนะค่ะแม่..บ้านนี้35วีคลูก2500g ตามเกณฑ์ดีค่ะ

เรา 35+6 นน.น้องได้ 2,879 g. เน้นกินโปรตีนค่ะ เนื้อ นม (นมโค นมถั่วเหลือง กินสลับๆกันค่ะ) ไข่กินทุกวันเป็นปกติ กล้วยน้ำว้าวันละ 1 ผล ค่ะ 2 อาทิตย์มานี้ นน.ลูกพุ่งเลยค่ะ สู้ๆนะคะคุณแม่

บ้านนี้ 35+3 (15 ส.ค.) เมื่อวาน หมอซาวน์ น้ำหนักน้องแค่ 1900 กรัมเองค่ะ แต่น้องดิ้นดีมากกกก แม่อย่าคิดมากนะคะ บ้านนี้ทั้งคุมน้ำตาลในเลือด แต่ไม่เครียดค่ะ น้องก็ดิ้นสุดพลังต่อไป😀

บ้านนี้น้องก็ดิ้นดีค่ะ ดิ้นทีเจ็บท้องเลยค่ะ พยายามไม่คิดมากขอเเค่ให้น้องออกมาเเข็งเเรงก็พอ

นมกินวันละ 4-5 กล่องค่ะ กล้วยถ้ามีให้กินก็กินวันละ 4-5 ผล ปกติไข่ไม่ค่อยกิน ไม่กินเลยก็ว่าได้ เพราะเหม็นคาวจะอ้วก เเต่ตอนนี้ฝืนกินอยู่ค่ะวันละ 2 ฟอง เพื่อตัวเล็ก

ดื่มนมเยอะขนาดนี้ระวังน้องแพ้นมวัวนะคะ เน้นไข่ เนื้อสัตว์ ผลไม้ให้หลากหลายดีกว่าค่ะ แม่บ้านนี้30week น้อง1600gค่ะ

31 วีค 1,800 ค่ะ ขึ้นมา 8 โล ลงทั้งแม่ทั้งลูก แต่แรกๆ ไม่ค่อยคุมอาหาร พอเจอหมอคุมเลยเน้นโปรตีนเยอะๆค่ะ ไก่ ปลา นม ไข่ นมถั่วเหลือง ไม่เน้นของมันของทอดค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ 29week 1400g 34 week 2400g ลงทั้งลูกลงทั้งแม่ น้ำหนักแม่นี่ขึ้นมา 14 โลแล้วค่ะ กินทุกอย่างที่ขวางหน้าเลยโดยเฉพาะของหวาน

กินไข่ต้มวันละ2ฟอง กล้วยน้ำว้าวันละ1ลูกค่ะแม่ เลือกอาหารที่มีประโยชน์กับลูก กินบ่อยๆกินจุกกินจิกไปค่ะ

บ้านนี้กินไข่วันละ2ฟอง นมวันละ2กล่อง น้องน้ำหนักเกินเกณฑ์จนหมอบอกให้กินน้อยๆลง แม่ลองกินดูนะคะ

เน้นโปรตีนค่ะ เนื้อ นม1-2กล่อง ไข่ต้มวันหล่ะ2ฟอง กล้วย กินนมอย่างเดียวไม่ช่วยให้น้ำหนักน้องดี

บ้านนี้ 35+4 น้ำหนักน้อง 2,545 g แม่น้ำหนักเริ่มลงแล้วเจ็บท้องเตือนบ่อยเหมือนน้องอยากจะคลอดแล้ว