18 ตอบกลับ

ไม่น้อยนะคะ บ้านนี้ซาวตอน 33วีค4วัน น้ำหนักน้อง 2522 กรัม หมอสั่งงดบำรุงแล้วจ้า งดนม ให้กินแต่ยาบำรุงหมอพอ หมอบอกว่าน้ำหนักเยอะเข้าขั้นเด็กอ้วน อ้วนไม่ดี ทำรกเสื่อมเร็วค่ะ ตอนนี้ 35 แล้ว ไม่รู้น้ำหนักจะเพิ่มขึ้นเท่าไหร่แม่กลัวได้ผ่าจ้า อีกอย่างน้ำหนักแม่ขึ้นมาแค่ 7 กิโลเองจ้า 🥰

คุณหมอนัดผ่า อีก2 อาทิตย์ คะ

บ้านนี้35+3น้ำหนัก​2843กรัม ไม่น้อยนะค่ะน้ำหนัก​ได้เลย ค่อนข้างจะจ่ำหม่ำแล้วค่ะกว่าจะออกก็3โลกว่าได้​ 🤣🤣✌️✌️

ค่ะแม่นี่เหมือน​กัน​ โดนยับยั้ง​การคลอด​ และ​กระตุ้น​ปอด​ลูก​แล้ว​ ไม่เกินอาทิตย์​2​อาทิตย์​คงได้เจอเจ้าตัว​น้อย🙏🙏✌️✌️

ไม่น้อยนะค่ะ ตอนนี้​บ้าน​นี้​คลอด​ลูก​ชาย 37+6​ น้ำหนัก​ 2350​ เองค่ะแม่ แต่น้องแข็งแรง​ดี

ขอบคุณนะค่ะ

บ้านนี้ 37w น้ำหนักน้อง 2700 เองค่ะแม่ คลอดน้อง 38w ได้ 3080 น้ำหนักน้องจะขึ้นไวจ้าช่วงใกล้คลอด

คุณหมอ นัดผ่าแล้วคะ อีก2 อาทิต คะ

หมอต้องบอกอยู่แล้วล่ะถ้าน้อย เหมือนของบ้านนี้ แม่กลุ้มนิดนึง นี่แม่หนักพอสมควรเลย

สู้ๆคะ ทานนมแลตตาซอย กล่องสีขาวไม่มีน้ำตาลลองดูนะค่ะ วันละ2 กล่องคะ

อายุครรภ์35+5เท่ากันเลยจ้าบ้านนี้น้ำหนักได้2900เหมือนกันเลยจ้าหมอนัดผ่าวันที่7จ้า

ขอให้แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะค่ะ

ไม่น้อยเลยค่ะ บ้านนี้คนแรกตอนคลอดน้ำหนักแรกเกิดแค่2,650ค่ะ

ขอบคุณคะ

ไม่น้อยแล้วค่ะ เด็กน้ำหนักเยอะก็ไม่ดีเหมือนกันค่ะ

ไม่น้อยนะคะ ถึงวันคลอดจริงน้องน่าจะทะลุ 3000g ไปอีกค่ะ

คุณหมอ บอกว่ากว่าจะคลอด 3 โลกว่าคะ ว่างั้น 555

ไม่น้อยจ้า ของบ้านนี้น้ำหนักแรกคลอดเลยแค่ 2,960 เองจ้า

ขอบคุณคะ คุณแม่