5 ตอบกลับ

บ้านนี้น้องเริ่มดิ้นเบา ตั้งแต่36w แล้วค่ะ(ดิ้นเบา แต่ดิ้นปกติ) เป็นเพราะน้องตัวใหญ่ขึ้น ทำให้พื้นที่น้อยลง เลยทำให้น้องดิ้นได้ไม่แรงมากเนื่องจากพื้นที่จำกัด คุณหมอก็บอกแบบนี้เหมือนกันจ้าา

ไม่จ้า ถ้าอายุครรภ์มากขึ้น น้องจะดิ้นเบาลง เนื่องจากน้องโตขึ้น พื้นที่จำกัดลง (ดิ้นเบาแต่ต้องดิ้นปกติด้วยน่ะค่ะคุณแม่)

บ้านนี้ 35w+5 ดิ้นปรกติดีคะ ก่อน/หลัง มื้ออาหาร แล้วก็ตื่นเช้าจ้า

บ้านนี้เริ่มดิ้นน้อยลงแล้วค่ะ 37+2 จ้า กำหนด7มค

37w ยังดิ้นแรงอยู่บางช่วงค่ะ กำหนด9มาราคร้า

มีเตือนบ้างแล้วค่ะ

38+1w กำหนดคลอด 1 ม.ค 63 จ้า ดิ้นเบามากค่ะ😁