17 ตอบกลับ

น้องตัวใหญ่มากค่ะแม่ เหมือนเด็กบ้านนี้เลยค่ะ ตอน34 วีค 3009 กรัม ตอน37+2 หมอให้ผ่าคลอดเลยค่ะ น้องตัวใหญ่ แม่ตัวเล็ก + ภาวะเบาหวาน คลอดออกมา 3514 กรัมค่ะ

😍😍❤️

TapFluencer

ซาว์ดตอน34+2วีคน้องน้ำหนัก2710กรัมค่ะตอนนี้อายุครรภ์38+6แล้วค่ะจะไปซาว์ดวันที่7มี.คครั้งสุดท้ายค่ะหวังว่าน้องจะไม่เกินเกณฑ์แม่คลอดไม่ไหวจ้า

เช่นกันนะคะแม่

36วีคค่ะแม่ โดนทักเรื่องแฝดตลอด แต่นน.น้องยังไม่รู้เลยค่ะ ไตรมาสสามกินน้อยนน.ดีดเยอะมาก เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ช่วงหลังหลุดบ่อย

สู้ๆค่ะใกล้จะได้เจอน้องเเล้วค่ะ แม่บ้านกลัวคลอดไม่ได้ แม่ฝากผ่าเอาค่ะ

บ้านนี้38สัปดาห์จ้าแม่ อึดอัดไปหมดแล้วแต่ท้องแม่ใหญ่เหมือนแฝดจริงๆค่ะ วันที่10นี้หมอนัดผ่าแล้วค่ะ🥰✌

เหมือนกันเลยค่ะแม่ บ้านนี้ซาวตอน34+2 น้ำหนักน้อง 2900g ตอนนี้แม่ 36+4 แล้วค่ะ

กว่าจะถึงวันคลอดเเม่จะเดินไม่ไหวเเล้ว

ใหญ่มากกกก เหมือนแฝดจริงๆค่ะแม่ กว่าจะครบกำหนดเกิด4โลแน่ๆเลย

อย่าให้เกิน4โลเลยค่ะ เสื้อผ้าเตรียมไว้กลัวใส่ไม่ได้ 😂

ท้องใหญ่มากๆๆเลย​ บ้านนี่ท้องที3น้ำหนักขึ้นมา10โลเอง

บ้านนี้ขึ้นมา13โลเเล้ว ล่าสุด

ปาด...กว่าจะครบกำหนดคลอดคง4โลกว่าๆเเน่ค่ะเเม่

หมอก็บอกแบบนั้น ที่น้องตัวใหญ่แม่เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ด้วยคะ เเต่ไม่ได้ฉีดยาหมอให้คุมอาหารเอา

Super Mum

เเม่หน่วงหนักท้องเดินสะดวกไหมค่ะ

เดินได้ไม่ไกลค่ะ ยืนนานท้องจะเเข็ง หน่วงท้องมากค่ะ ตอนกลางคืนเจ็บจิมิด้วยค่ะ น้องดิ้นมาทีท้องเเข็งเลยค่ะ

บ้านนี้38 wจ้าไม่รุ้จะได้ผ่ามั้ย

น่ารักน่าชังมาก