7 ตอบกลับ

เราเป็นเคสจำเป็น​ ตอนท้อง30วีคเดินทางไปภูเก็ตด้วยเครื่องบินไปได้​ แต่ขากลับพายุเข้า​ แล้วสายการบินไม่ให้ขึ้นเครื่องต้องนังรถบัส​vip กลับมา​ ระยอง​ คือเหนื่อยมาก​ค่ะ​ ถ้าไม่จำเป็นจริงๆอย่าดีกว่าค่ะ​ มันเหนื่อย​และก็ลำบากมากๆ​ เจอคนขับรถดีก็พอได้​ เจอคนขับรถแย่จะคลอดเอานะคะ

ถ้าไม่จำเป็นอย่าเดินทางไกลดีกว่านะค่ะ. ขนาดเดินทางรถส่วนตัวยังเหนื่อยเลยค่ะ แวะตลอดทางเข้าห้องน้ำบ่อย แถมต้องออกมายืดเส้นตลอด ไม่งั้นปวดหลังปวดเอวค่ะ ไปไหนก็ต้องพบใบตรวจครรภ์หรือสมุดสีชมพูไปด้วยเผื่อเกิดอะไรฉุกเฉิน. คุณแม่ไตรมาสสามถ้าไม่จำเป็นงดเดินทางไกลดีกว่านะค่ะ.

ไปรถทัวร์ไม่แนะนำเลยค่ะแม่ บ้านนี้เคยเดินทางตอน37วีคแต่ไปโดยรถส่วนตัวเมื่อยมากค่ะต้องแวะปั้มตลอด คนขับรถต้องใจเย็นมากๆ ถ้าแม่จำเป็นต้องเดินทางจริงๆก็รักษาสุขภาพด้วยนะคะ ไปไหนพกสมุดชมพูไปด้วยค่ะเผื่อฉุกเฉิน ขอให้เดินทางปลอดภัยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

Super Mum

ไตรมาสสุดท้ายแล้ว ถ้าแม่เลี่ยงการเดินทางไกลได้จะดีกว่านะคะ แต่ถ้าจำเป็นมากๆ ต้องไปให้ได้ แม่ก็เลือกรถทัวร์ที่เบาะกว้างๆ บริการดีๆ นะคะ

อย่าเสี่ยงค่ะ แค่รถส่วนตัวก็ทรมานสุดๆ นี้รถทัวร์จะยืดจะนอนก็ลำบากค่ะ

อย่าเสี่ยงเลยค่ะแม่ แม่บ้านนี้รถส่วนตัวแวะตลอดทางจำเป็นมากเลยต้องไป

ขอบคุณคะ

รถปะจำทางลำบากค่ะแม่ เดะปวดฉี่บ่อย นั่นนี่อีก