36 ตอบกลับ

เป็นแค่ความฝันค่ะ บ้านนี้ก็เคยฝันจนต้องรีบไปตรวจที่โรงพยาบาลผลออกมาลูกปกติ มันเป็นแค่ความฝันเพราะก่อนนอนเราอาจจะคิดมากเกินไปจนเก็บเอาไปฝันค่ะ พยายามอย่าเครียดนะค่ะ ถ้าไม่สบายใจไปทำบุญตักบาตรก็ได้นะค่ะ

เราว่าเกิดจากความคิดมากนะคะ อย่ากังวลนะคะเเม่ เราตอน 38+2 คิดมากมาหลายวันอยากให้ลูกออกมาไวๆ จนเก็บไปฝัน ว่าลูกออกมาเเล้วได้เลี้ยงลูกเเบบมีความสุขมากค่ะ พอตื่นเท้านั้นเเหละ55555 เเอบน้อยใจเลย😁😁😁

คนท้องใกล้คลอดจะมีความกังวลเป็นธรรมดาค่ะแม่บ้านนี้เคยเป็นตอนลูกคนแรกคนในหมู่บ้านตายต่อกันคือนอนไม่หลับเลยค่ะกลัวมาก

VIP Member

เราเคยฝันตอนท้องที่แล้วค่ะแม่ ฝันว่าเห็นเด็กทารกถูดปาดคอ ผ่านมาได้วันสองวันเราก็แท้งค่ะ ไม่รู้เกี่ยวกันมั้ยน่ะแม่

VIP Member

เราฝันตั้งแต่รู้ว่าท้องช่วงเดือนแรกๆเลยค่ะ2-3ครั้ง ตอนนี้จะ37wแล้ว เราว่าตัวเรากังวลมากไป เลยเก็บไปฝัน😅

ขอบคุณ​นะค่ะ

ไม่เป็นไรค่ะเเม่ตอนเราท้อง4-5เดือนเราฝันว่าเเท้งหลายครั้งมาก ตอนนี้คลอดน้องได้20วันเเล้วค่ะ

ไม่เป็นไรค่ะ...เป็นเพราะเรากังวลหรือห่วงลูกมากๆค่ะ...เราก็เคยเป็นค่ะ..อย่าคิดมากค้ะคุณแม่

เคยฝันเหมือนกันค่ะ เเต่ก็คลอดน้องปกตินะคะ อย่าคิดมากเลยค่ะเเม่

ไม่เป็นไรนะแม่ คิดว่าแค่ความฝัน ถ้าแม่กังวนก็ใส่สร้อยพระนอนนะค่ะ

อาจจะวิตกกังวลมากเกินไปคะ คุณแม่อย่าเครียดนะคะ ฝันร้ายกลายเป็นดี