17 ตอบกลับ

เหมือนกันเลยค่ะแม่ เรา34 วีคน้องอยู่ท่าก้น แต่หมอรอดูอีก2สัปดา ถ้าไม่กลับก็นัดผ่าเหมือนกันค่ะ จะได้ไม่ต้องรอให้เจ็บท้อง

คุณหมอนัดซาวด์อีกที 27 ธันวาคมนี้ค่ะแม่เตรียมเขียนใบลาใว้แล้วค่ะ เพราะต้องกลับไปคลอดที่ต่างจังหวัด

TapFluencer

น้องยังสามารถกลับหัวได้ถึง 36 week ค่ะแม่ ส่วนการผ่าคลอดแล้วแต่รพ.ค่ะ ว่าจะนัดตอนกี่week บางรพ.ก็ 37 week บางรพ.ก็ 38 week ค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด5กุมภาเหมือนกันค่ะ ไปซาวด์ดูน้องวันนี้ น้องกลับหัวพร้อมคลอดแล้วค่ะ

33weekยังไม่กลับหัวเหมือนกันค่ะ ไม่เหมือนท้องแรกเลยค่ะ ท้องแรกกลับหัวไวมาก😅

ของเราตอน32วีคยังอยู่ถ้าก้นอยู่เลยคุณแม่ตอนนี้34+5เเล้วไม่รู้จะกลับรึยังง

บ้านนี้กำหนดคลอด5กุมภาพันธ์ เหมือนกันค่ะ น้องกลับหัวตั้งแต่28wค่ะ

บ้านนี้31+3ยังท่าก้นอยุ่เลย แอบกังวลเพราะไม่อยากผ่า

เหมือนกันค่ะแม่ ตอนไปรพ.31+5วีค หมอบอกน้องยังมีโอกาสจะกลับหัวอยู่ตอนนี้อยู่ท่าก้น แต่กังวลจังเลยค่ะกลัวโดนผ่า

VIP Member

ผ่าคลอดจะวัดจากเส้นผ่าศูนย์กลางกะโหลกน้องค่ะ

กำหนดคลอด6ก.พ แต่ฝากผ่าพิเศษ หมอนัดผ่า24ม.ค ค่ะ

33+6น้อง​กลับ​หัว​แล้ว​ค่ะหมอบอก​มาค่ะ