10 ตอบกลับ

บ้านนี้มีเจ็บเตือนตอน33+4w มีท้องแข็ง2ครั้ง ไปโรงพยาบาลปรากฏว่าเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด คุณหมอได้ติดเครื่อง ฉีดยากระตุ้นปอดลูก4เข็ม ทุก12ชม. ทานยายับยั้งการหดรัดตัวของมดลูกทุก6ชม. ตอนนี้35+2w หมอก็ยังให้ทานยาอยู่และให้นอนเฉยๆ แม่อยากให้ถึง37w.ค่อยออกมาค่ะ🙏🏻🙏🏻🥹

บ้านนี้ตอน 33+6 วีค เจ็บท้องอ้วกเหงื่อแตก นึกว่าอาหารเป็นพิษ ไปรพ หมอบอกเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด ฉีดยากระตุ้นปอดติดเครื่อง กินยา กลับมาบ้านหมอให้ยาสอดมาสอดถึง36วีค ตอนนี้36+4วีคแล้วงับ

เหมือนกันเลยค่ะ เราพึ่ง35วีควันนี้ มีอาการท้องแข็ง+ปวดท้อง แต่นานๆครั้ง คุณหมอบอกพยายามให้อยู่เฉยๆค่ะ ยังไม่ถึงเวลา😅 อึดอัดมากก

ถ้าเจ็บเตือนช่วงสัปดาห์นี้แม่พักผ่อนหน่อยนะคะ ไวไปค่ะ ระวังเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค่ะ

บ้านนี้ท้องแข็งถี่ค่ะแต่ยังไม่ถือว่าเจ็บเตือนหมอบอกน้องแค่โก่งตัว

บ้านนี้เจ็บเตือนตอนได้ 35 w พอดีค่ะ แต่เจ็บแค่คืนเดียวค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เจ็บตั้งแต่ช่วง31วีคจนตอนนี้33วีคเจ็บแทบทุกวัน🤣

เจ็บเตือนมีอาการแบบไหนหรอคะ ตอนนี้ได้32wแล้วค่ะ

บ้านนี้36+1เงียบกริบไม่มีอสการอะไรเลยคะ

อาการเป็นยังไงคะแม่