28 ตอบกลับ

บ้านเรา 28W น้อง นน 1207 แล้วค่ะ หมอว่าหนักเกินไปนิด หมอบอกให้เน้นใข่ ตับ

อย่าเครียดค่ะ กินผัก ผลไม้ ไข่ นม กล้วยน้ำว้า บำรุงลงไปเลยค่ะ

ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

แม่บ้านนี้34+1วัค 2159กรัม กินไข่กินนมบำรุงเยอะๆนะค่ะ

บ้านนี้32วีค 2100กรัม เน้นกินกล้วย นม ไข่ น้ำเต้าหู้ค่ะ

จ้า ขอบคุณนะคะาำหรับคำแนะนำ😊

บ้านนี้ตามเกณฑ์ค่ะแม่ ลองบำรุงน้องตามนี้ดูนะคะ

บางทีก้อาจไม่ค่อยแม่นอย่างที่หมอบอกนะค่ะ

บ้านนี้33วีค​ น้ำหนัก​น้อง2131 ค่ะ​

ไข่ต้ม นม กล้วยน้ำว้า​ ช่วยได้ค่ะ

ทานตอนเช้า​หรือตอนท้องว่างก็ได้จ้าา แต่ส่วนของเราทานตลอดว่าแต่หิวก็ทานเลย จ้าา😂😂 ชอบทานกล้วยมากก​ กล้ววยกับนมจะไม่ให้ขาดเลยต้องได้ทานทุกวัน😊

กล้วย นม ไข่ ค่ะแม่ ช่วยได้

แล้วคุณหมอแนะนำว่าไงบ้างคะ

จ้า ขอบคุณมากค่ะ