38 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ตอนทัองก็เข้าโรงพยาบาลบ่อยค่ะ ท้องปั้นท้องแข็งบ่อยได้ฉีดยากระตุ้นปอด4เข็ม ตอน31สัปดาห์ เข้ารอบ2 ตอน35สัปดาห์ รอบ3ตอน37สัปดาห์ หมอก็ไม่ยอมผ่าให้ พอ39สัปดาห์ มูกออกปากมดลูกเปิด2เซน ขอหมอผ่าเลยค่ะ

พักผ่อนเยอะๆนะคะ บ้านนี้ก็เคยเป็นตอนนั้น30wหมอฉีดยากระตุ้นปอดให้4เข็มแล้วให้หยุดทำงาน ตอนนั้นท้องแข็งบ่อยมากทั้งมีตกขาวสีเขียวหมอให้ยามาสอด7วันหายแล้วคะ ตอนนี้อายุครรภ์33wแล้วสู้ๆค่ะแม่ ✌️

VIP Member

สู้ๆนะคะ คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะเดี๋ยวน้องจะเครียดด้วย ถ้าน้องอยากออกก็ให้ออกเลยค่ะ ออกมาแข็งแรงข้างนอกได้ค่ะ หมอ NICU เก่งอยู่แล้ว และขอให้สุขภาพของคุณแม่และน้องแข็งแรงมากๆนะคะ ✌✌😊

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ท้อง2ด้วยค่ะ หมอก็ฉีดยากระตุ้นปอด ฉีดยากันคลอดก่อนกำหนดให้ยามาทาน หมอบอกยังไงก็ต้องให้ถึง-38 week น้องจะได้ไม่เข้าตู้อบค่ะ สู้ๆนะคะแม่

ขอบคุนน่ะค้ะ

สู้ๆค่ะแม่ บอกน้องอดทนหน่อยอย่าพึ่งรีบออกมา บ้านนี้หมอสี่คนบอกเหมือนกันหมด เสี่ยงคลอดก่อนกำหนด ต้องระวังตัวเองเยอะๆน่ะค่ะ

สุ้ๆคะแม่..บ้านนี้พึ่งผ่านมาสดๆร้อนๆเลย..ทรมานมากนอน รพ. 2สัปดาห์คะ รกเกาะต่ำผ่าตอน35wคะ แข็งแรงดีคะ

VIP Member

นอนตะแคงเอาคะแม่ นอนหงายจะหายใจไม่ค่อยอิ่มท้องจะแข็งบ่อยด้วยคะเพราะมดลูกลอยตัว

อาการเริ่มแรกเปนยังไงค่ะ อยากรู้ ว่าตัวเราเองจะเสี่ยงรึป่าวค่ะ กลัวเหมือนกัน

สู้ๆน้ะค้ะแม่ บ้านนี้ก็เคยนอนตอน28วีค แต่ก็ผ่านมาได้ค้ะตอนนี้ 34+2แล้วค้ะ

อาการเป็นยังไงบ้างคะ อายุครรภ์เท่ากันท้องแข็งบ่อยๆมาสองวันแล้วค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ