52 ตอบกลับ

กำหนดคลอด 28 สิงหา ท้องที่3แต่เป็นูกคนที่2 ลูกชายเหมือนกันค่ะ ท้องแรกแม่ผ่า ท้องนี้ก็เลยต้องผ่า เลือกวันเอง วันที่10กับ20 กำลังรอลุ้นไม่ให้เจ็บท้องก่อนวันนัดล่ะค่ะ 😅😅

บ้านนี้กำหนดคลอด 15 สิงหา ลูกชายค่ะ ยัทำงานอยู่ค่ะ และ ขี้รถมอเตอร์ไซค์ไปทำงานเองค่ะ ไปกลับรวม 30 กิโล

บ้านนี้20สิงหา แค่กลัวคลอดก่อนกำหนด เพราะทำงานหนัก น้องนน.เท่าไหร่แล้วหรอคะคุณแม่

แม่บ้านนี้กำหนดคลอด9สิงหาแต่แม่ลาคลอดสิ้นเดือนมิถุนาแล้วค่ะเดินไม่ไหวแบ้ว

เวลาเดินจะปวดขาหนีบขับมอไซด์ไปทำงานเจ็บจิมิแป๊บๆๆแล้วจ้า

กำหนด12สิงหาค่ะ ขับมอไซค์ส่งลูกไปเรียน ขับไปทำงานด้วย กะจะลาคลอดสัก 39 วีค ค่ะ

บ้านนี้15สิงหาค่ะ...ลูกสาวค่ะ น้ำหนักน้อง3โลแล้วหมอบอกให้เเม่กินน้อยๆแล้ว

บ้านนี้กำหนด19 สิงหาคะ ผู้ชาย แต่น่าจะไม่ถึงกำหนดเพราะอึดอัดมากค้า

บ้านนี้28สิงหาลา กล้บบ้านรอคลอดสิ้นเดือนหน้าคะ ยังเดินทำงานทุกวัน

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยคะ แต่ทางนี้กลัวได้คลอดก่อนแน่เลย

27สิงหาค่ะแต่ตอนนี่เริ่มปวดท้องลงเยอะแล้วค่ะลูกชายคนแรก