38 ตอบกลับ

ใกล้30weeksเหมือนกันค่ะ ยังไม่ได้เตรียมอะไรเหมือนกันค่ะ. สามียังไม่ว่างพาไปซื้อของเตรียมให้ลูกเลยค่ะ แต่ก็จดไว้บ้างแล้วว่าจะซื้ออะไรบ้างเน้นของที่จำเป็นก่อน. ส่วนรองลงมาค่อยทยอยซื้อตอนคลอดลูกแล้ว

35+1 นอน นั่ง หายใจไม่สะดวกเลยค่ะ เดินก็หายใจไม่ทัน😂 อึดอัดท้องสุดๆนับวันรอครบกำหนด บ้านนี้ยังเตรียมไม่ครบเลยขาดนิดหน่อยให้สามีตามซื้อเอา เดินไม่ไหว

อายุครรภ์เท่ากันเลยคะ แม่บ้านนี้นอนท่าไหนก็อึดอัดไปหมดเลยคะ น้องแดนซ์เก่ง กลางคืนนอนไม่ค่อยหลับ เตรียมแล้วจ้า ซื้อใกล้ครบแล้ว😄

32+1 ท้องยังเล็กอยู่เลยค่ะไม่รู้สึกอึดอัดใดๆ แค่ปวดหลัง นอนหายใจไม่สะดวก. ของ ชื่อ อะไรก็ไม่ได้เตรียม. เพศก็ยังไม่รู้เลยค่ะ คุณแม่

VIP Member

28week เตรียมครบหมดแล้วค่ะ แต่เตรียมให้เค้าแค่ช่วงแรกเกิด-3เดือน เพราะเด็กโตเร็วมากค่ะ ค่อยซื้อใหม่เรื่อยๆตามวัยค่ะ

VIP Member

29w อึดอัดมากค่ะ กรดไหลย้อน นอนลำบาก ปวดหลัง😂😂 ของใช้หลักๆ จำเป็นๆ ครบหมดละคะ รอเอามาซักตากอีกซักรอบ

29w ก็อึดอัดคะ น้องตัวใหญ่ ของเตรีนมเกือบหมแล้วคะ เหลือแต่พวกน้ำยาซักแป้งประมานนี้คะ

31 วีคพรุ่งนี้ เริ่มเตรียมของแล้วค่ะแม่ แต่หมอบอกว่าลูกกลับหัวแล้ว อิอิ

บเานนี้หมอบอกกลับหัวเเล้วเหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่ตรงจุดเท่าไหร่

VIP Member

พรุ่งนี้30 wแล้วค่ะอึดอัดหายใจไม่ค่อยสะดวกของซักพร้อมหิ้วแล้วค่ะ

3ธันวาค่ะแม่

บ้านนี้36+3วีคแล้วค่ะเตรียมของครบแล้วเหลือแค่เปลกับรถเข้นค่ะ