13 ตอบกลับ

ไม่ส่งผลต่อลูกน้อยคะแม่ เป็นความเชื่อแต่โบราณคะ ที่จริงแล้วที่ไม่ควรบอก เพราะถ้ายังไม่ถึง 3 เดือนนี้มีมีโอกาสท้องลม หลุดหรืออื่นๆได้ง่าย หากเราป่าวประกาศบอกคนอื่นไปทั่วแล้ว หากมีเหตุไม่คิดฝันเกิดขึ้น เราก็เสียใจอยู่แล้ว ถ้ามีคนอื่นมาคอยถามว่าตอนนี้ท้องกี่เดือนแล้ว ถามกันเยอะๆบ่อยๆหลายคน เราก็เสียใจบ่อยๆไงคะ แต่สำหรับเราอยากบอกให้โลกรู้เลยคะ เห่อ 😆

เราก้อถือเคล็ดน่ะ เราบอกแม่แฟน แล้วพ่อแม่เรา คนอื่นรุ้กันเอง จับผิดเก่งงงงงง ทั้งๆที่ท้องก้อไม่เคยแพ้ไม่อ้วกน่ะ แต่จับผิดเก๊งงงงงรุ้ดีไปอีกกกกกก

บ้านนี้ไม่อยากบอกใครนอกจากคนในบ้าน เพราะเคยท้องลมเราเสียใจอยู่แล้ว ยิ่งคนอื่นมาถามยิ่งเศร้าไปอีก

บ้านนี้ไม่เคยแท้งค่ะแต่ถือค่ะท้องได้สามเดือนค่อยบอกคนอื่นนอกเหนือจากคนในบ้านค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-48094)

ไม่มีผลคะ 100%เค้าก็บอกกันทั้งนั้น ก็เห็นคลอดลูกกันปกติ

ไม่ถือค่ะพอตรวจแล้วรู้ว่าท้องก็บอกเลยค่ะ

ไม่ถือเลยคะ ไม่น่าเกี่ยวไรน๊าคุนแม่

เราถือค่ะ เพราะเคยแท้งมาแล้ว 2 ครั้ง

ไม่ถือค่ะ รู้แล้วดีใจประกาศเลยค่ะ