29w3d กำหนดคลอด 8 กค.62 ลูก นน.ต่ำกว่าเกณฑ์ น้ำคร่ำน้อย ตอนนี้หมอยังไม่รับฝากครรภ์ค่ะ

3 วันที่แล้ว ไปหาหมอ รพ.รัฐ หมอแนะให้กินน้ำเยอะๆ จะช่วยเรื่องน้ำคร่ำ กินอาหารให้ครบ 5 หมู่ และต้องนับลูกดิ้นหลังมื้ออาหารทุก 1 ชม.(ดิ้นไม่ถึง 3 ครั้ง ต้องไปหาหมอทันที) อีก 2 อาทิตย์หมอนัด แต่ประเด็นคือ เราเคยน้ำเดินไปสองรอบ (เหมือนฉี่กลั้นไม่อยู่) แต่น้ำไม่เยอะมาก เลยนึกว่าฉี่เล็ด ตอนไปหาหมอๆถามน้ำเดินไหม ตอบไปว่า "ไม่" (ตอนนั้นไม่รู้ว่าน้ำเดิน) ตอนนี้กังวลมากเลยค่ะ เร่งบำรุงเต็มที่เพื่อให้น้องสมบูรณ์ ไม่คลอดก่อนกำหนด แม่ๆบ้านใหนมีประสบการณ์หรือคำแนะนำเพิ่มเติมไหมคะ