9 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนน้อง2เดือน น้องกินน3ออนทุก2ชมเหมือนกันค่ะ(นมแม่ล้วน) แต่ช่วงกลางคืนนอนยาวอยู่วันนึงป้อนเลยประมาณ 10ครั้ง ตอนแรกกังวลว่าจะเยอะไปแต่หมอบอกว่าให้ปริมาณเพิ่มได้จะได้ไม่ต้องเหนื่อยป้อนบ่อย ถ้าเป็นนมแม่ให้กินเยอะได้เลยค่ะ

น้อง 2 เดือน 10 วัน ปกติ 4 ออนซ์ทุก3 -4ชม นมแม่ + นมผสมบางมื้อน้องไม่อิ่ม คุณหมอให้ 4-5ออนซ์ได้ตั้งแต่1เดือน 20 วันนะคะ (ทาน3 ออนแล้วให้เว้น 1/2 ชม ไม่ได้ให้พรวดเดียวนะคะ) ปล น้องทาน 2-3 ออนซ์ต่อมื้อ ตั้งแต่วันที่3 ก่อนออกจาก รพ

Super Mum

ทางนี้ 2 เดือน 1 วัน มื้อละ 3 ออน ทุก 3 ชม. แต่บางวันก่อนนอนเหมือนจะไม่อิ่ม แม่จะให้จุกหลอกแทน แล้วน้องก็จะหลับค่ะ ิเคยลองให้นมเพิ่ม แล้วน้องอ้วกพุ่งเลยค่ะ

บ้านนี้ให้ทีละ2ออนซ์ค่ะ คนแถวบ้านน้อง2เดือนให้กินทีละ3ออนซ์ทุกมื้อผลคือน้องกระเพาะฉีก เลยยังไม่กล้าให้ถึง3ออนซ์ค่ะ

น้องบ้านนี้บางทีก็2-3ออน3ชม.คะแล้วแต่น้องเลยคะถ้างอแงเหมือนไม่อิ่มก็ให้เพิ่มได้นะคะแต่บ้านนี้2-3บ้างก็ไม่เอาแล้ว

เยอะไปค่ะ เฉลี่ยชั่วโมงละออนซ์นะคะ

ถ้านมแม่ได้อยู่นะคะแม่ หมอเคยบอก

บ้านนี้ก้อเหมือนกันค่ะ

Super Mum

น้องน่ารักมากค่า 🥰