16 ตอบกลับ

ท่อปัสสาวะอักเสบหรือเปล่าค่ะแม่ตอนยังไม่ท้องแม่บ้านนี้เคยเป็นปวดเยี่ยวบ่อยแต่พอไปเยี่ยวมันออกทีละนิด

อาจจะท่อปัสสาวะอักเสพค่ะ เป็นอันตรายต่อลูกนะคะ บ้านนี้เคยเป็นตอน 7w แต่เป็นนิดเดียว รีบไปหาหมอดีกว่าค่ะ

VIP Member

แค่ฉี่บ่อย​ แต่ไม่ขนาดนั้นค่ะ รู้สึกว่าฉี่สุด​ แต่พอใส่กางเกงปุ๊บ​ ฉี่เล็ดออกมาอีก4-5หยด​

หลังฉี่สุดแล้ว​ แม่ลองขมิบ1รอบค่ะ​ ฉี่จะออกมาอีกระรอกค่อนข้างหลายหยดอยู่​ เราลองแล้วได้ผลแหะ​

แม่ลองปรึกษาหมอนะค่ะ อาจจะท่อปัสสาวะอักเสบ เพราะบ้านนี้ฉี่บ่อยแต่สุดทุกรอบค่ะแค่ฉี่ถี่

VIP Member

แม่อั้นฉี่ไว้ปะคะ เราเคยเป็น กินน้ำให้เยอะแล้วฉี่ให้สุดค่ะ

เราอั้นแค่วันเดียว ยังปวดท้องเลยค่ะ

เป็นทุกคนค่ะ ยิ่งใกล้คลอดนี่แทบทุกห้านาที

VIP Member

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ​ 30​ สัปดาห์

เป็นปกติของคนท้องคะ

ดื่มน้ำเยอะๆคะช่วยได้

ดื่มเยอะคะ ต้องใส่เพิทผู้ใหญ่ช่วยแล้วคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ