37 ตอบกลับ

ลูกคนแรกก่อนท้องเราหนัก54.จนท้องได้40W.น้ำหนักเราอยู่ที่65.ลูกเราออกมาหนัก 3450กรัม.บ้างทีน้ำหนักขึ้นก็อาจจะไปยุที่ลูกเราก็ได้นะคะ

ขอบคุณค่ะคุณแม่

ระวังครรภ์เป็นพิษน.น.เยอะ ความดันก็สูงไม่ใช่เรื่องดีนะอันตรายท้้งแม่และเด็ก แต่เด็กเสี่ยงแท้งมากกว่า

ขึ้นมาเกือบ10โลถือว่าเยอะค่ะเพราะยังเหลืออีก8-10สัปดาห์ เดี๋ยวจะขึ้นอีก คุณหมอห่วงสุขภาพคุณแม่นะคะ

ไม่​เยอะหรอกค่ะ บ้านนี้​ 28​week​2day นน.#แม่​ 67.70 นน.#ลูก​ 1​กก.​ #คุณ​หมอ​บอก​ ตามเกณฑ์​มาตรฐาน​ อยู่​ ค่ะ

แต่ละเดือนควรขึ้น 1-2 โลนะ แม่ว่าพอดีกับร่างกายน้ำหนักดีดขึ้นเยอะต้องระวังเรื่องเบาหวานนะ

แต่เดือนนี้แม่บ้านนี้น่าจะโดนตรวจน้ำตาลแน่ๆเล่นกินแต่ของหวานๆ

VIP Member

บ้านนี้จากก่อนตั้งครรภ์42 จนตอนนี้39week 71.2แล้วค่ะ ความดัน เบาหวานไม่มีเลยค่ะ

บ้านนี้จาก43 จนตอนนี้ 55 แล้วค่ะ ขึ้นมา12โล วันที่21นี้ก็จะผ่าคลอดแล้วค่ะ 😊

บ้านนี้7เดือนขึ้น11โลคะ แต่ท้องแรกยันคลอดขึ้น16โลค่ะน้ำหนักลงลูกด้วยนะ3620

ผ่าค่ะเพราะปากมดลูกเปิดช้า

บ้านนี้ขึ้นเดือนนึง 4 โล หมอบอกว่าปกติต้องประมาณ 1-2 โลต่อเดือนค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ตลอดการตั้งครรภ์ห้ามเกิน 5-6 โลค่ะ ไม่งันนน. จะลงแม่ 😂😂