8 ตอบกลับ

คุณแม่อย่ากังวลไปเลยคะบางทีอาจจะเป็นเพราะน้องหลับหรือน้องขยับแต่คุณแม่อาจจะไม่ค่อยรู้สึกถ้าไม่แน่ใจลองปรึกษาหมอดูนะคะบ้านนี้ก็ดิ้นน้อยคะแต่เมื่อวานดิ้นดีมากมาวันนี้ดิ้นน้อยคะแต่น้องแข็งแรงดีคะ

VIP Member

บ้านนี้ตอนท้องดิ้นไม่ค่อยเยอะค่ะ แต่เรานับวันนึงห้ามน้อยกว่า10ครั้งถ้าน้อยกว่าหรือไม่สบายใจแนะนำให้หาหมอค่ะ

อายุครรถ์เท่ากันเลยค่ะ 27 w เมื่อเช้าถึงบ่ายวันนี้ดูเงียบ ๆ แต่พอตกเย็นก็ดิ้นใหญ่เลย แต่ดิ้นเหมือนลงต่ำ

บ้านนี้ 25 w ก็รู้สึกว่าลูกดิ้นน้อยกว่าเดิมค่ะ ลูกจะเป็นอะไรหรือป่าวคะแบบนี้ แอบกังวลอยู่เหมือนกัน

ลองนับลูกดิ้นดูค่ะแม่ ถ้าต่ำกว่า10ครั้งควรไปหาหมอค่ะ หรือไม่ลองกินอะไรหวานๆดูค่ะ บ้านนี้เคยมีวันที่เรารู้สึกว่าเค้าดิ้นน้อย พอจิบน้ำหวานลงไป ดิ้นดีมากค่ะ ค่อยสบายใจหน่อย

บ้านนี้ตอน28วีคก็ดิ้นน้อยค่ะ แต่ตอนนี้ 32วีคแล้วดิ้นทั้งวันเลยค่ะ

ของเรา 28 w แล้วยังดิ้นน้อยดิ้นทีก้เบาแทบจะไม่รู้สึกเลยคะ

แม่คะ18วิคยังไม่รุ้สึกลุกดิ้นเปนอะไรมั้ยคะ

27 วีค รุสึกเหมือนกันค่ะ น้อยกว่าที่ผ่านมา

ยังจะไม่สม่ำเสมอค่ะ