28 ตอบกลับ

ท้องเรา29วีคคะ เล็กแต่ลูก นน ตามเกณฑ์ 1180 กรัมแล้วคะ **ขนาดท้องไม่เกี่ยวกับขนาดตัวน้องน้า

ท้องเล็กหรือใหญ่ไม่ต้องไปสนใจค่ะ ถ้าผลซาวด์ออกมาแล้วได้ตามเกณฑ์ก็พอค่ะแม่

จะ28วีคแล้วค่าา ท้องโตแค่นี้เอง แต่ไม่กังวลค่านน.ลูกตามเกณฑ์ก็โล่งแล้วค่ะ

ถือว่าไม่เล็กเลยนะคะ จะเล็กหรือใหญ่ขอให้น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ก้อพอค่ะ😊😊

บ้านนี้22week.เท่านี้เองค่ะ​ แต่น้องน้ำหนักปกติ​ เกินเกณฑ์ไป100กรัมด้วยค่ะ

ตอนซาวคุณหมอเค้าก้อบอกนำ้หนักลูกอยู่ไม่ใช่หรอคะ​ อย่ากังวลเลยคะ​

28วีคค่ะ นอนถ่ายยิ่งดูเล็ก แต่ นน.ลูกซาวด์ตอน26วีคเกินเกณฑ์ค่า😄

ถือว่าใหญ่แล้วนะคะเราตอน 26 w ยังเล้กม้ากอยุ่เลยค่ะ

บ้านนี้35week คุณหมอก็บอกท้องเล็ก น้องน้ำหนักปกติค่ะ

VIP Member

ถ้าน้องนน.ตามเกณฑ์ก็อย่ากังวลท้องเล็กคะ