8 ตอบกลับ

30วีค ขึ้นมา8กิโล โดนหมอดุใหญ่เลยค่ะ โดนตรวจเบาหวานหลายครั้ง เพราะก่อนท้องเราน้ำหนักเยอะอยู่เเล้วหมอเลยไม่อยากให้น้ำหนักขึ้นมาก ตอนนี้ทานควมคุมเเคลอรี่ ทานพวกโปรตีนให้นน.ลงที่ลูกค่ะ พยายามเลิกของหวานทุกชนิด แต่ก็มีแอบทานนิดๆหน่อยๆให้หายอยาก อิอิ

ค่ะ บ้านนี้ต้องงดแล้วเหมือนกันปกติเป็นคนผอมค่ะ แต่2เดือนหลังคุณหมอน้ำหนักขึ้นเยอะเกินไปเดือนละ5โล

มะม่วงตัวเบาหวานเลยจ้า แม่ ไม่ใช่ว่าไม่กินขนมแล้วจะไม่เป็นเบาหวาน พวกข้าวขาว ข้าว เหนียว ขนมปัง และผลไม้หวานๆก็เป็นเบาหวานได้จ้า บ้านนี้เจอมาแล้ว 😁บ้านนี้7เดือนขึ้นมา3โลเอง คุมอาหารจ้า ทานที่ไม่หวาน ไม่แป้ง แต่มีหลุดบ้างบางวันแค่หายอยากพอ

ขอบคุณมากเลยค่ะแม่ ต้องเปลี่ยนการกินเลย

มะม่วงสุกใช่ไหมคะ งดเลยค่ะ มะม่วงสุกนี่ ตัวดีเลยนะคะ น้ำตาลสูงปรี๊ด ทำให้นน.ขึ้น นน.ขึ้นเยอะเกินไปแล้วค่ะ แนะนำทานผลไม้ที่น้ำตาลไม่สูงเช่น ชมพู่ ส้ม แอปเปิ้ล มะละกอ ฝรั่ง ค่ะ ทานอาหารปกติให้ครบ5หมู่ งเของหวานของทอดของมัน

ขอบคุณมากเลยค่ะ กินไปเยอะเลยมะม่วงสุก ต้องงดแล้วค่ะ

กินพวกนมกับโปรตีนน้ำหนักจะลงลูกดีค่ะ พวกข้าว แป้ง จะเปลี่ยนเป็นน้ำตาลแล้วลงที่แม่ค่ะ แนะนำเป็นพวกข้าวกล้องก็ดีค่ะ อันนี้คุณหมอแนะนำเรามาค่ะ

ขอบคุณค่ะ เดียวจะลองดูค่ะ

26w ขึ้นมา8-9โลแล้วจ้า หมอดุชุดใหญ่ สิ้นเดือนนี้กินน้ำตาลอีกแล้ว หมอกลัวเป็นเบาหวานเพราะน้ำหนักขึ้นเยอะเกินไป😂😂

บ้านนี้ 24 สัปดาห์ ขึ้นมาประมาณ8 โล ยังโดนหมอดุเลย. ให้คุมน้ำหนัก. ตรวจฉี่แล้วปกติ. เหลือแต่ตรวจเลือดค่ะ

ตรวจฉี่ปกติเหมือนกันค่ะ รอตรวจเลือดอีกทีค่ะ

VIP Member

ผลไม้ก็ทำให้เป็นเบาหวานได้นะคะ ลองต้มน้ำใบเตย(ไม่ใส่น้ำตาล)ดื่มดูค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

กินข้ากล้อง อย่ากินข้าวขาว ผลไม้ที่มีรสหวานกินได้แต่อย่ากินเยอะนะคะ

ขอบคุณค่ะ เดียวจะลองดูค่ะ