34 ตอบกลับ

27วีคแล้วค่ะ ดิ้นเก่ง ดิ้นแรง แรงมากจนฉี่เล็ดทุกทีเลยค่ะ รู้สึกเจ็บจี๊ดบริเวณหัวหน่าวมากๆ ปวดหลัง หลับก็ไม่ค่อยสนิทเหมือนเดิมแล้ว ที่สำคัญฉี่บ่อยมากค่ะ ตื่นกลางดึกเพราะปวดฉี่ทุกที😂😂😂

24+3ค่ะ กำหนด27ก.ค บ้านนี้ไม่ปวดหลัง แต่มีปัญหาเกี่ยวกับระบบย่อยมากกว่าค่ะ เป็นกรดไหลย้อน ทรมานมากๆค่ะ น้องดิ้นเก่ง ถีบแรง ได้ลูกสาวค่ะ ปวดขานิดหน่อย แต่ก้มไม่ค่อยจะได้แล้วค่ะติดท้อง555

ลุก นั่ง นอนลำบาก ปวดหลังบ้างอาจเพราะท้องใหญ่มาก ช่วงหลังลูกดิ้นน้อยลง อาจเป็นเพราะแม่เริ่มอ้วน ผิวหนังหน้าท้องหนา เลยรู้สึกลูกดิ้นน้อยลงค่ะ

เหมือนกันปวดไปหมด นอนแทบไม่ได้แต่ละคืน แต่บ้านนี้ดิ้นไม่เก่งเลยค่ะ ไม่รู้เพราะน้องเป็นผญ.รึป่าวเพราะตอนท้องลูกช.ดิ้นเก่งมาก แม่กังกล😣

5​ กรกฎาคม​ 27+4 เหมือนกันเลยค่ะดิ้นเก่งมาก​ นอนไม่ค่อยหลับ​ อ่อนเพลีย​ อยากอ้วก​ มีครบทุกอย่างของอาการตั้งครรภ์​ช่วงแรกๆเลยค่ะ​

แม่รู้เพศยังค่ะ​

24+4 ปวดหลังเรื่อยๆเป็นๆหายๆทั้งวันค่ะ โดยเฉพาะช่วงเย็นกะตอนนอน นอนหาท่าที่สบายยาก แน่นอึดอัดท้องง่ายจ้า

เดือน ก.ค. เหมือนกันค่ะได้ลูกสาว ปวดหลังมาก จะลุกไปไหนก็ลำบากมากๆเลยค่ะ ลูกดิ้นเก่งมากๆเลยค่ะ 😍

VIP Member

วันนี้ 26 w แล้วค่ะ ลูกดิ้นเก่งค่ะ แต่ดิ้นเป็นช่วงๆค่ะ เริ่มลุกนั่งลำบาก ตอนนอนเวลาพลิกตัวก้อลำบากค่ะ

สู้สู้นะคะ

คลอดกรกฎาเหมือนกันค่ะ ช่วงนี้ปวดหลังบ่อย นอนไม่หลับ คุณแม่บ้านอื่นเป็นไม่ค่ะ

เป็นเหมือนกันจ้า นี่ท้องไม่ใหญ่มากแต่มีอาการปวด แล้วน้องก็ดิ้นไม่เก่งด้วย กังวลมาก

24+2 ปวดหลังปวดตัวเท้าบวม เริ่มลุกนั่งลำบาก แล้วก็นอนหลับยากมากเลยจ้าบ้านนี้