70 ตอบกลับ

บ้านนี้ตุลาเหมือนกันค้า ท้องก็ใหญ่นะคะ ไม่ใช่คนอ้วนแล้วก็ไม่ใช่คนผอม น้ำหนักพุ่งขึ้นเอาๆเลย เดือนนี้ยังไม่ได้ชั่งเลยค่ะ 1 -3 เดือนแรกไม่ขึ้นเลย พอมาเดือนที่ 4 5 น้ำหนักขึ้นเดือนล่ะ3โล

ทีมตุลาเช่นกันค่ะ แต่ท้องยังไม่ใหญ่ขึ้นเลย มีแต่คนทักว่าตอนใส่ชัดคลุมแล้วดูผอมลง ตั้งแต่รู้ว่ามีน้อง น้ำหนักขึ้นแค่ 3 โลเอง ไปตรวจทุกครั้งหมอบอกน้องแข็งแรงดี

จริงหรอคะ สบายใจแล้ว 😊

ทีมตุลาเหมือนกันค่ะ กำหนดคลอด30 1-3เดือนแรกน้ำหนักลดจนคุณหมอต้องซาวด์ดูน้อง พอ4เดือนขึ้นมา1โล ตอนนี้5เดือนขึ้นมาอีก3โล น้ำหนักน้องตอนนี้ตามเกณฑ์ค่า😊

ขนาดท้องประมาณนี้เท่ากันคะ แต่น้ำหนักบ้านนี้ขึ้น 3 โล ตั้งแต่เริ่มท้อง น่าจะเพราะแพ้ ลูกตอนนี้ 480 กรัม คะ คิดว่าคุณแม่ขนาดท้องปกตินะคะ ไม่ใหญ่ไปค่า

บ้านนี้ 26 wk 6 day กำหนดคลอด 19 ตุลา ท้องใหญ่มากเหมือนกัน นน. ขึ้นมา 7 โล เสี่ยงเบาหวาน ตอนนี้หมอสั่งคุมอาหารอยู่ค่ะ เจาะดูน้ำตาลปลายนิ้ว วันละ 2 ครั้งเรย

ของหนู 24+2w เล็กกว่านี้หน่อย แต่ความจริง ร่างกาย หุ่นคนเราไม่เหมือนกันนะคะคุณแม่ ไม่ต้องซีเรียส ดูนน.แล้วก็ขนาดเด็กดีกว่าค่ะ🥰🥰 #ทีมตุลาค่ะ🥰

VIP Member

ใหญ่เท่ากันเลยแต่ใส่ชุดคลุมจะดูท้องเล็กคนอื่นทักท้องเล็กแต่แม่เองคิดว่าใหญ่แล้วนลูกสาวเหมือนกันค่ะดิ้นเบาไม่แรง น้ำหนักแม่ขึ้นมา3.3โล

บ้านนี้ 25w ท้องสอง 50% ชาย หมอยังไม่ชัวร์ น้ำหนักก็พุ่งไม่หยุดค่ะ ขึ้นอยู่กับร่างกายแต่ล่ะคนไม่เหมือนกัน ถ้าสุขภาพแข็งแรงก็ไม่ต้องกังวลค่ะ

ของเรากำหนดคลอด26ตุลาแต่เราฝากพิเศษท้อง3จะผ่าคลอดทำหมันน้ำหนักขึ้นเดือนละ1โลเพราะเราแพ้ท้องหนักมากแต่น้ำหนักลูกตามเกนฑ์ที่หมอกำหนด

บ้านนี้คลอด 1 ตุลาคมค่ะท้องจะ 7 เดือนแล้วค่ะน้ำหนักขึ้นมา 7 โลแล้ว หมอสั่งให้ขึ้นเดือนละ 1 กิโลครึ่ง ท้องใหญ่เหมือนกันค่ะ

เหมือนกันค่ะ เราต้องคุมการกินนิดหน่อยเพราะเป็นคนอ้วนด้วยน้องก็ตามเกณฑ์