77 ตอบกลับ

ชอบกินเหมือนกันคะ แม่ต้องงดนะคะ ของเค้าขึ้น 1 เดือน 3 โล ได้เจาะน้ำตาล 1 ครั้ง น้ำตาลเกิน ได้ตรวจเบาหวานต่ออีกคะ

ทุเรียนทำน้องน้ำหนักขึ้นไวมาคะ เรากินทุกวันน้ำหนักขึ้นมาแค่2โล แต่ลงลูกไปโลนึงแล้วหมอกลัวคลอดเองไม่ได้เลย

VIP Member

งดของหวานก่อนนะค่ะคุณแม่ ถ้าตรวจเจอเบาหวานเสี่ยงครรภ์เป็นพิษได้จ้า คุมอาหารกินคลีนก่อนไปตรวจเลือดก่อนจ้า

คุณแม่สวย บ้านนี้ 3 เดือนแรกไม่ขึ้นเลยค่ะ มาขึ้นเดือนที่4 แค่ครึ่งกิโล ตอนนี้ 6 เดือนกว่า ขึ้นมา 3-4 โลค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ มาขึ้นตอน4-5เดือนขึ้นทีเดียว6กิโลเลยค่ะ รวมๆตั้งแต่ท้องมาจนตอนนี้23วีคแล้ว รวมๆ10กิโลค่ะแม่

คุณแม่สวยจังเลยค่ะ แต่บางทีของหวาน มันอดไม่ได้ก็ชิมๆเอาให้พอหายอยาก อย่าทานให้อิ่มหรือหมดค่ะ

ก่อนวันตรวจแม่อดใจนะคะ สัก สองอาทิตย์ ดื่มน้ำเปล่าเยอะ ๆ จะโดน19 มิถุนายนนี้ค่ะ ต้องงดเหมือนกัน

บ้านนี้ไม่ค่อยกินของหวาน น้ำหนักขึ้นเดือนล่ะ 1 กิโล ถึงเวลาไปตรวจน้ำตาล เป็นเบาหวานเฉยเลยจร้า

ตอนนี้ 22 วีค ขึ้นมา 9 โลแล้วจ้า สิ้นเดือนนี้ตรวจน้ำตาลเหมือนกันค่ะ กินทุเรียนทุกวันเลย เอิ้กกๆ

เป็นเหมือนกันค่ะตอนนี้26wพึ่งไปตรวจมาวันนี้ผลออกมาปกติค่ะรอดตัวไปต้องควบคุมอาหารค่ะ😊😊