15 ตอบกลับ

แม่ต้องถามหมอนะคะเวลาไปตรวจ ว่าลูกในท้องน้ำหนักตามเกณฑ์ไหม ควรดูที่น้ำหนักเด็กในท้องค่ะไม่ใช่ขนาดท้อง ถ้าท้องใหญ่แต่เด็กตัวเล็กผิดปกติ ก็น่าเป็นห่วงค่ะ

VIP Member

อย่ากังวลจ้า นี่เข้า23week แล้ว นนแม่ขึ้น2 กก ซาวน์ตอน 22 week ลงลูก530 กรัม เบบี๋ นน ตามเกณฑ์ดีอายุครรภ์ประมาณนี้ออกนิดๆ ค่ะแม่ เหมือนลงพุง

Super Mum

ดูที่น้ำหนักน้องดีกว่าค่ะ ส่วนตัวแม่ไม่มีอะไรต้องกังวล นอกจากหลังคลอดที่จะลงยากถ้าขึ้นเยอะ

VIP Member

ปกติค่ะ โฟกัสที่น้ำหนักลูกในท้องก้พอค่ะ บ้านนี้23+5 วีค ท้องออกนิดหน่อยเองค่ะ

Super Mum

ไม่เล็กค่ะ 22w เหมือนกัน เน้นที่น้ำหนักน้องนะคะ ขนาดท้องไม่มีผลค่ะ

เท่ากันจร้า😄

พอๆกับเราเลย.

ตามตัวแม่นะ

ปกติจ้าา

VIP Member

ปกติค่ะ