43 ตอบกลับ

ของเราตรวจรอบแรกกินน้ำตาล​ 50​ กรัมแล้วเจาะเลือดค่ะ​ รอบ​ 2​ กินน้ำตาล​ 100​ กรัม​ เจาะเลือด​ 4​ ครั้ง​ ห่างกันครั้งละ​ 1​ ชม.

ขอบคุณ​ค่ะ​

อาหารไม่ต้องงดนะคะ พยายามทานข้าวก่อนตรวจสัก2ชั่วโมงจ้า เราโดนกินน้ำตาล2ขวด รอตรวจเลือด1ชั่วโมง แต่ผ่านมาแล้วจ้า

ไม่ต้องอดอาหารคะ หมอจะให้กินน้ำตาลเจาะเลือดรอบเเรก แล้วก็รออีก1ชั่วโมงก็จะเจาะเลือดรอบที่2 ตรงปลายนิ้วคะ

VIP Member

เดือนหน้ามีนัดตรวจเบาหวานเหมือนกันค่ะ พยาบาลบอกทานข้าวอะไรได้ปกติ จะมีให้กินน้ำตาลก่อนเจาะตรวจ

โดนเหมือนกัน เจาะเลือด แต่ค่าน้ำตาลไม่ถึง ตอนนี้8เดือนกว่าจะ9เดือน น้ำหนักลูกเราปาไป3โลแล้ววว

คงต้องผ่าค่ะลูกตัวใหญ่

เคยตรวจค่ะโดนเจาะเลือด4ครั้งเลยค่ะอดน้ำอดอาหารด้วยแต่ไม่รู้ว่าจะเหมือนกันรึป่าวนะค่ะ

ถ้างดน้ำงดอาหารคงไม่ได้กรอกค่ะเพราะบ้านนี้ฝากที่คลีนิคต้องไปตอนเย็นเท่านั้นค่ะ

เจาะเลือด อดอาหาร น้ำ หลังเที่ยงคืน ไปกินน้ำตาล 1 ชอต เจาะตรวจ 4 รอบค่ะ ห่างกัน 1 ชม.

ขอโทษนะคะแม่สอบถามหน่อยจ้า 20weekสามารถซาวแบบเห็นชัดๆแลบนี้ได้เลยใช่ไหมคะ😊

ช่วง20วีค คุณหมอจะตรวจความผิดปกติ และความสมบูรณ์อวัยวะภายใน หัวใจ ตับไต ไส้ ปากเหว่ง สมอง นิ้วมื้อ คุณหมอตรวจละเอียดและนานมากค่ะและคุณหมอเค้าก้จะเปิด3D ให้เห็นหน้าเป็นช่วงๆค่ะ

VIP Member

เจาะเลือดค่ะ งดน้ำงดอาหารตั้งแต่เที่ยงคึนน่ะค่ะ กลับจากหาหมอค่อยทานค่ะ