63 ตอบกลับ

ไม่เป็นค่ะ มือหมอเบามากตอนโดนเจาะก้อไม่รู้สึกเจ็บเลย เห็นรอยม่วงนิดเดียว 2วันหายค่ะ

บ้านนี้เกือบ3อาทิตย์หายค่ะช้ำแบบนี้แต่เขียวกว่านี้ แต่ไม่เจ็บเลยค่ะ

บ้านนี้เป็นจ้า ไปเจาะเลือดมาจะสองอาทิตย์แล้วยังไม่หายช้ำเลยย😂✌🏻

เป็นค่ะ เกิดจากการที่เราเจาะเลือดแล้วไปยกของถือของหนัก จะเขียวค่ะ

รอให้หายค่ะ (เจาะหลายรอบ แต่มาเป็นเอาตอนเจาะครั้งสุดท้ายก่อนคลอด)

เราก็เป็นค่ะ...ตอนโดนเจาะเลือดเข็มแรก...เป็นอาทิตย์เลยค่ะกว่าจะหาย

เราเขียวเป็นเดือนเลยค่ะ หมอนัดเดือนถัดมายังมีเขียวจางๆ

ทำไมเราไม่เคยเป็นเลยนะวันนี้โดนเจาะ4เข็มก็ไม่เป็นค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ สาเหตุมาจากพับแขนตอนเจาะเลือดเสร็จ

เจาะเสร็จหมอจะแนะนำอย่าพึ่งงอแขนคะ ไม่เขียวไม่ช้ำคะ