13 ตอบกลับ

ก็ตรวจเลยจ้าจะได้รู้ บางทีอาการพวกนี้มันก็เกิดขึ้นกับคนที่อยากมีลูกมากๆ หรืออาจจะเป็นอาการของคนใกล้จะเป็นประจำเดือนก็ได้ เพราะอาการมันจะคล้ายๆกัน

ก็ตรวจสิคะถ้าท้องยังไงก็เจอ บางทีอาการเหล่านี้อาจจะเป็นเพราะเราอยากมีลูก มากเกินไป ตรวจเลยค่ะจะได้รู้ว่าท้องหรือไม่ท้อง

VIP Member

อาการเหมือนเราตอนท้องใหม่ๆเลยลองไป ซื้อที่ตรวจดูหรือว่าไปที่คลินิกนะคะ จะได้ตรวจให้ชัวร์ค่ะ

อาจเป็นอาการก่อนมีประจำเดือนค่ะ แต่ถ้าเลยวันที่น่าจะมีประจำเดือนแต่ยังไม่มี ก็ลองตรวจดูค่ะ

ตรวจค่ะดีที่สุดแม่บ้านตอนใกล้มีปะจำเดือนก็เป็นตอนท้องอ่อนก็เป็นอาการพวกนี้ค่ะ

มีอาการแบบนี้. แต่ยังไม่ถึงรอบเดือน เลยไม่แน่ใจ

ตรวจได้เลยค่ะ บ้านนี้เจอ9 วันหลังไข่ตกค่ะ

ขอบคุณคะ

ลองซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจดูค่ะ

ยังไม่ครบกำหนดประจำเดือนมาคะ ตรวจจะขึ้นรึป่าวคะ

เป็นเนื่อยง่ายคะช่วงนี้

VIP Member

ประจำเดือนขาดรึเปล่าคะ