21 ตอบกลับ

ในใบซาวด์แม่ก็บอกเพศ ตรงคำว่า male คือเด็กผู้ชายค่ะ น่าจะได้ผู้ชายตามที่หมอบอกค่ะ ถ้าได้ผู้หญิงจะขึ้นเป็นคำว่าFemale

บ้านนี้ไม่มีให้ดูแบบนี้เลยค่ะ แค่บอกว่าได้ผู้หญิงนะ แถมให้ถ่ายรูปมาได้แค่รูปเดียว 😅

ตรวจเลือด ผลชัวร์สุดค่ะแต่ค่าใช้จ่ายค่อนข้างสูง แต่เป็นการตรวจคัดกรองดาวน์ด้วยค่ะ

รอดูอีกสักเดือนก็ได้ค่ะแม่ น้องโตขึ้นเรื่อยๆก็จะชัดขึ้นนะคะ

ของหนูเป็นภาพแบบนี้เหมือนกันค่ะแต่ไม่ขึ้นบอกค่ะ..

บ้านนี้ชายค่ะ ของเราเป็นรูปแบบนี้

น่าจะชาย แต่เดี๋ยวลองเช็ตอีกทีนะคะ

รอรุ้นเอาก้อได้ค่ะแม่ตื่นเต้นดี

มันมีหนังไข่ชัดอยู่ น่าจะชายค่ะ

ไม่อยู่ตรงกลาง น่าจะเป็นสายรกคะ