44 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ฝากเอกชนซาวด์ตอน20วีคยังดูยากเลย น้องหนีบ แต่หมอบอกตั้งแต่15วีคแล้วว่าเป็น ผช น้ำหนักลูกดูผ่านเครื่องซาวด์ไม่แน่นอนเสมอไปค่ะอย่ากังวล

บ้านนี้ซาวด์ล่าสุดไปตอน25Wหมอบอกลูกคว่ำ ต้องซาวด์ตอนใกล้คลอดเพราะใช้สิทธิ์ฟรีค่ะถ้าอยากรู้เพศต้องลองไปคลินิกเฉพาะค่ะเเม่

หมอบอกหมอเสียตังคนไข้ไม่ได้เสีย555งึดเลย

เป็นเหมือนกันค่ะหมอบอกว่ารออายุครรภ์มากกว่านิ้ก่อนหมอถึงซาวด์ให้ ส่วนตัวคิดว่าน่าจะได้ผ.ญ ซาวด์ดูเพศ20เมษาจ้า

ถ้าตรวจ nipt รู้เพศแม่นยำ 100% สามารถตรวจได้ตั้งแต่อายุครรภ์ 10 สัปดาห์ขึ้นไปค่ะ แต่มีค่าใช้จ่ายนะคะ

VIP Member

เราน่ะหมออัลตราซาวด์ทุกเดือนก็ยังไม่เห็นค่ะน้องหนีบไว้ มาเห็นเพศตอน24 w เลยค่ะแม่ ไม่ต้องรีบคร้า

เราไปซาวมาเสียตังรุ้เพศเลยค่ะฝากรัฐเครื่องซาวพังตลอดเลยไปซาวคลีนิกมาวันก่อน

เราก็ฝากโรงบาลรัฐเพิ่งไปซาวคลีนิกมาเพราะอยากรุ้เพศกับน้ำหนักน้องแล้วก็ดูว่าน้องกลับหัวหรือยังเราเสียไป500บาทค่ะราคาอาจจะแล้วแต่คลีนิกค่ะ☺️

ตอนซาวด์แล้วเห็นว่าเป็นชายนี่ ลักษณะแบบไหนคะ เห็นแหลมๆใช่มั้ย

บ้านนี้น้องให้ความร่วมมือดีมากค่ะ ไปซาวด์ตอน19week ก็รู้เพศเลย☺️

ถ้าน้องตัวเล็กแม่คงต้องกินบำรุงเพิ่มน้ำหนักน้องแล้วค่ะ

ตรวจดาวน์ ใช่ nipt ไหมคะ ถ้าใช่ต้องรู้เพศจากการตรวจเลยนะคะ

ไม่จ้า ตรวจแบบธรรมดาค่ะ