8 ตอบกลับ

หนูดิ้นและเริ่มรู้สึกตอน 17 w ค่ะ ตอดเบาๆ แต่พอ 18-19w เริ่มแรงขึ้นแล้วค่ะ อาจจะเป็นเพราะผนังท้องแม่หนาค่ะ เลยไม่ค่อยรู้สึกว่าลูกตอดแต่ไม่ต้องกังวลนะคะ แม่อาจจะรู้สึกในช่วง 20 w +แทนค้า

แม่หน้าท้องหนามั้ยคะ ของเค้า92.3หน้าท้องหนา พึ่งรู้สึกว่าดิ้นแรงตอน20+1วันนี้เองค่ะ

แม่รอดูตอนอายุครรภ์ตอน20กว่าๆน้า อาจจะรู้สึกมากกว่า

ท้องแรกจะรู้สึกลูกดิ้นประมาณ 20w+ เลยค่ะคุณแม่ 19w อาจจะแค่ตอดหน่อย ๆ ค่ะ

เรารู้สึกตอดตั้งแต่17วีคกว่าเลยค่ะ ตอนนี้ 22 วีครู้สึกดิ้นแรงชัดขึ้น

19wยังไม่รุ้สึกอะไรเลยค่ะ คุณหมอบอกตัวยังเล็ก ซาวดูก็ปกติดีจ้า

ตอนเขาตอดแทบไม่รู้สึกเลยค่ะว่าเขาตอด20+ขึ้นไปจะชัดขึ้นน

TapFluencer

เด็กจะเริ่มดิ้นตอน28w+ ค่ะ อายุครรภ์แค่นี้จะมีแค่ตอดท้อง

อ่อค่ะ น่าจะน่าท้องหนาด่วย น้ำหนัก120แหนะ อ้วนมากๆๆเราอ่ะ น่าจะเปนที่ท้องหนาา

บ้านนี้ 21 week พึ่งจะรู้สึกคะ ไม่ต้องกังวลนะคะ😊