33 ตอบกลับ

เรารู้สึกแล้วค่ะตอดเก่งมากตอนช่วง3ทุ่มถึงเที่ยงคืน ระหว่างวันมีบ้าง เราท้องแรกแต่ท้องไม่ใหญ่เท่าตัวเองนะ

ของเรา20weekแล้วค่ะลูกไม่ค่อยดิ้นเลย ไม่รู้เป็นเพราะหนังท้องเราหนาเลยไม่รู้สึกรึป่าว แอบกังวลเหมือนกันค่ะ

ขอบคุณนะคะวันนี้ไปซาวด์แล้ว เค้าปกติดี แม่คิดมากไปเอง555

บ้านนี้รู้สึกตอน20week แรกๆก็พยายามสังเกตุไม่ดิ้นสักทีพอ20weekรู้เลยค่ะ ตอนนี้29weekแล้ว ดิ้นรุนแรงเหลือเกินนนน5555

ขึ้นอยู่กับหน้าท้องของแต่ละคนค่ะแม่ บางทีน้องอาจจะดิ้นแต่เราไม่ค่อยรู้สึกก็ได้ค่ะ

TapFluencer

เราจะรู้สึกว่าลูกดิ้นตอน 25-26w ช่วงนี้เด็กดิ้นก็จริงแต่เท้ามือยังไม่ถึงหน้าท้องเรา

TapFluencer

เริ่มรู้สึก19วีคแล้วก็แรงขึ้นเรื่อยๆค่ะ แล้วแต่ความหนาบางของหน้าท้องด้วยค่ะ ☺️

ของเรา16+6d ท้อง2 จะรู้สึกตั้งแต่14wค่ะ แต่จะเบามากๆๆ คุณแม่ลองค่อยๆสังเกตน้องดีๆค่ะ

รอดูตอน 20w ก่อนนะค่ะ ของเรามาดิ้นตอน 20 w แล้ว น้ำตาไหลเลย 🤣❤️

หนังท้องหน้าก็รู้สึกได้ช้าค่ะแม่ เป็นเรื่องปกติมากกก

บางคนก็20วีคถึงรู้สึกตอด ถ้าดิ้นประมาณ24วีคค่ะ

สำหรับตามความรู้สึกของหนูนะคะแต่ของคนอื่นไม่รู้จริงๆค่ะ