11 ตอบกลับ

ท้องเล็กใหญ่แล้วแต่สรีระคนค่ะ สำคัญคือให้น้ำหนักเด็กตามเกณฑ์พอค่ะ เรา7เดือนคนยังทักท้องเล็กอยู่เลย แต่ไปซาวด์หมอบอกท้องเล็กแต่ลูกตัวไม่เล็กลูกหนักตามเกณฑ์ดีค่ะ

บ้านนี้19สัปดาห์ท้องออกไม่มากค่ะมีแต่คนบอกว่าท้องเล็กจังแต่แม่ไม่ต้องกังวนค่ะร่างกายเราตัวเล็กแต่ลูกเราแข็งแรงและตัวโตช่วงอายุครรภ์ค่ะสบายใจได้

เราก็ท้องไม่ออกเหมือนกัน..ทุกคนก็ห่วงเหมือนกันว่าลุกจะตัวเล้กมั้ย

VIP Member

ไม่มีผลอะไรค่ะ ไปหาหมอตามนัดตรวจดู ก็ไม่ต้องพะวงแล้วค่ะ

อายุครรภ์ยังน้อยค่ะ ท้องยังไม่ออกเนอะ

บ้านนี้ท้องออก7เดือนค่ะ น้องแข็งแรงดี

VIP Member

ท้องจะออกช่วง4-5เดือนนะคะ แล้วแต่คนค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ท้องออก 5 เดือนกว่าเลยจ้า

บ้านนี้ท้องออกตอน 5 -6 เดือนจ้า

ท้องจะออกตอน5-6เดือนจ้า