344 ตอบกลับ

16 วิค ตื่นมาตอนเช้าจะรุ้สึกว่า ท้องนูนเด่นมากเหมือนมีแต่ตัวน้องยุ เริ่มตอดนิดๆแร้ว

บ้านนี้16 วีค3 วัน ใกล้ๆกันเลย ไม่รู้สึกตอดเลยเหมือนกัน อยากถามแม่ๆตอด รู้ยังไงหรอคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะคุณแม่แรกๆ มีอาการคนท้องคัดเต้า ทุกวันนี้ปรกติมากๆนิ่งๆเลยค่ะ

19วีคแล้วค่ะยังไม่รู้สึกว่าลูกตอดเลยคะเดิมเป็นคนอ้วนอยู่แล้วค่ะขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ของหนุท้องแรกกังวลเหมือนกัน ทำไมไม่ตอดสักที ของหนูมารู้สึกตอน20สัปดาห์ขึ้นแล้วค่ะ

อาจจะเป็นท้องแรก + หน้าท้องหนา บางคนก็รู้สึกตอน18-19วิค บางคนก็21-22วิคค่ะ ไม่ต้องกังวัง

เรา5เดือนแล้วยังไม่ค่อยรู้สึกเลยว่าลูกดิ้น อาจจะเป็นเพราะหนังท้องเราหนาด้วยค่ะ😊

ลูกอาจจะดิ้นช้าคะไม่ต้องกังวลไปแต่อันนี้ท้องแรกประมาณ​19wก็รู้สึกว่าลูกตอดแล้วคะ

ใจเย็นนะค่ะเเม่ จะดิ้นให้แม่รู้สึกในอีกไม่ช้าค่ะประมาณสัก20ก็น่าจะดิ้นได้ดีน่ะคะ

เรา16+4 ท้องแรก ยังไม่รู้สึกเหมือนกันค่ะ 18-20week ถึงจะรู้สึกว่าลูกดิ้นนะคะ ไม่ต้องกังวล