13 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้องออกตอนเดือนที่6ค่ะ แต่บางคนยังทักว่าเราอ้วนอยู่เลย มาเห็นชัดว่าท้องตอน7เดือน ตอนนี้ 8เดือน ท้องเราก็เล็ก ไม่เท่าคนที่อายุครรภ์ที่เท่ากันเลย ถ้าซาวด์ดูน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลค่ะ

TapFluencer

ช่วงนี้ท้องยังไม่ค่อยออกค่ะสักไตรมาสที่สามจะเห้นได้ชัดเลย ท้องเล้กท้องใหญ่ไม่สำคันกับน้ำหนักน้องค่ะแม่ต้องซาวดูถ้าหมอไม่ได้ทักได้ว่าอะไรน้ำหนักตามเกณฑ์ก้ปกติค่ะ

นี่ท้องออกตอน 8 เดือนค่ะ ถึงใส่ชุดคลุมท้อง ส่วนตัวเด็กในครรภ์ไม่ต้องกังวลนะคะ ไม่เกี่ยวกับขนาดท้อง ดูจากเวลาซาวด์นะคะ ถ้านน.เด็กอยู่ในเกณฑ์ปกติก็ไม่ต้องกังวลค่ะ

Super Mum

ท้องจะออกช่วงประมาณ 5-6 เดือนค่ะ ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

VIP Member

น้ำหนักเพิ่งขึ้นตอน16wขึ้นมา2โล ภายใน1อาทิตย์ค่ะ 😂 ตอนนี่17w ซึ่งก่อนหน้านี้น้ำหนักลงแพ้ท้อง มีแต่คนทักว่าไม่เหมือนคนท้องเลยค่ะ

ไม่ต้องกังวนจ้า ถ้าท้องแรกกว่าจะออกส่วนใหญ่ออก5-6เดือนเลยค่ะ ถ้าท้อง2จะออกเร็วหน่อยค่ะเพราะมีหน้าท้องเดิมอยู่แล้ว

15+6ยังไม่เหมือนคนท้องเลยค่ะ คุณหมอยังทักว่าท้องเล็กมาก ท้องแรกด้วยค่ะ

ต่างจากทางนี้มาก เพิ่ง6วีค ท้องนึกว่าคนท้อง5เดือน😁😁 #พุงอิแม่ล้วนๆ

ตอนแรกบ้านนี้ออกตอน 6 เดือนค่ะ 6 เดือนเหมือนคนอิ่มข้าวเฉยๆค่ะ

17วีคแล้ว ยังแยกไม่ออกว่าท้องหรือแค่ไม่ได้อึ555