9 ตอบกลับ

กินได้ค่ะ ตั้งแต่ท้องมาเราอยากกินแต่แกงหน่อไม้ แกงเห็ด กินบ่อยมากค่ะ แต่ก็อร่อยทุกครั้งไม่เคยเบื่อเลยจนตอนนี้จะคลอดแล้วก็ยังอยากจะกิน😂

กินได้ค่ะ ต้มให้จืดที่สุดจะดีมากค่ะเพราะถ้ายังไม่จืดจะมีสารบางอย่างที่อยู่ในหน่อไม้ไม่ดีเท่าไหร่ค่ะจากคำเเนะนำคุณหมอ

กินใด้ค่ะแม่ ตอนท้องอยากกินอะไรกินเลยค่ะพอคลอดไม่ใด้กินนะคะ ยกเว้นอาหารสุกๆดิบ ของดิบห้ามเลยค่ะ

ในหน่อไม้ มีสารยูริกคะ แต่สารในใบย่านางจะไปช่วยลดยูริกลงได้ แต่ก็ไม่ควรทานบ่อยเกินไปนะคะแม่

กินได้ค่ะ เเต่ใส่ฟักทองนี่ก็ดีอีกเเบบค่า บ้านนี้กินประจำเลยจ้า

เราก็กินจ้า เป็นหน่อไม้สด เอามาต้มเอง อร่อยชอบกินกับน้ำพริกมากคะ

Super Mum

กำลังอยากกินอยู่เหมือนกันเลยค่ะแม่

หิวเลยค่ะ ชอบเหมือนกันนน

Super Mum

ได้ค่ะแม่