ตั้งครรภ์

11-12 Week .. อัลตราซาวด์ความยาวได้ 3.9 ซม. ถือว่าเด็กยังเล็กไปไหมคะ บ้านอื่นยาวกว่านี้มั้ย .. แม่แอบกังวล

10 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ถ้าคุณแม่ สงสัยอะไร กังวลอะไร ให้ถามคุณหมอที่เราฝากครรภ์เลยคะ จะได้คำตอบที่ถูกต้องชัดเจน

ปกติค่ะ ลองดูในส่วนพัฒนาการของทารกในแอพนี้ก็ได้ค่ะแม่ มีบอกอยู่จ้า

ปกตินะคะ รออายุครรเยอะกว่านี้หมอซาวจะรุผลชัวกว่าคะ

3เดือนจะให้ใหญ่ขนาดไหนค่ะ คุนแม่

Post reply image

12วีคทางช่องคลอดเราได้ 6.34ซม.คะ

VIP Member

11w 4d เราซาวน์ได้​ 5​เซ็นค่ะ

บ้านนี้ยาว 4.9 ซม. จ้า 11w

บ้านนี้ 10 w 6 d ยาว 4.10 cm

VIP Member

10w 3.24 ค่ะ

บ้านนี้ตอนซาว19wความยาวได้4.68จ้า