คนท้องฉี่บ่อย เกิดจากอะไรคะ เป็นอันตรายไหมอ่ะคะ

คนท้องฉี่บ่อย แบบนี้เป็ฯเรื่องปกติไหมคะ หากไม่ จะอันตรายหรือป่าวคะ

33 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้ก็บ่อยค่ะ ท้อง 3 เดือนเอง เข้าห้องน้ำเหมือนคนใกล้คลอดเลย

3mo ago

เหมือนกันเลยคะขนาด3เดือนถ้าใกล้คลอดจะไหวมั้ยคะ

แม่ท่านไหน ตรวจโครโมโซม ที่อายุครรภ์ กี่ วีคค่ะ

1w ago

14 weeks ค่ะ

ฉีดบ่อยค่ะ บ้านนี้กินน้ำเยอะค่ะ วันละ 3-4 ลิตรเลยค่ะ ติดน้ำเปล่ามากก

แม่บ้านนี้เจ้บท้องน้อยหน่วงๆทั้งวัน 4เดือนแล้วจะเป่นอะไรมั้ย

ช่วงที่ตั้งครรภ์ปริมาณของเหลวในร่างกาย จะเพิ่มมากขึ้นค่ะ

ปกติของคนท้องค่ะยิ่งอายุครรเยอะยิ่งบ่อยค่ะ

ในแอพนี้มีบอกหรือมีบทความให้อ่านอยู่นะคะ

ปกติ ยิ่งถ้าอายุครรภ์มากขึ้น ยิ่งบ่อยค่ะ

ตอนนี้เหงือกบวมปวดมากค่ะต้องทำงัยดีค่ะ

7mo ago

อมน้ำเกลือบ่อยๆช่วยได้ค่ะ

บ่อยมากค่ะ กลางคืนเดิน5-6รอบ

7mo ago

จริงค่ะ ช่วง หลัง 5ทุ่มไป คือ ทุก1ชม.