Birthclub: กุมภาพันธ์ 2024 icon

Birthclub: กุมภาพันธ์ 2024

55751 Followers

Feed

แนะนำนมสำหรับเด็กท้องผูกหน่อยค่ะ

ตอนนี้น้อง6เดือน18วันค่ะ(เป็นเด็กผ่าคลอด) นมที่เคยกินจะมี S 26สีทอง สูตร1 (ถ่ายวันละครั้งหรือ1-2วันถ่าย แหวะนมบางครั้ง)/ แอนฟาแลค ม่วง สูตร1 (ถ่ายวันละครั้งแหวะนมบ่อย) / แอนฟาแลค เขียว สูตร1 แรกๆถ่ายวันละครั้งหลังๆ1-2วัน(แหวะนมทั้งวัน ทุกครั้งที่กินนม) / ตอนนี้ทานนมเมจิญี่ปุ่นสูตร1 (2วันถ่าย อึแข็งเป็นก้อนเหมือนมะขามปนเหนียว) ตอนเริ่มกินแรกๆถ่ายเป็นเม็ดเล็กๆๆๆปนเหนียวค่ะ น้องทานอาหารตอน6เดือนเป๊ะค่ะข้าว+ผัก3สี+ไข่แดง มื้อบ่ายทานผลไม้ค่ะ แม่ๆแนะนำนมที่แก้ท้องผูกหน่อยค่ะ #ด่วนมากเลยคะ #แนะนำได้เลยค่ะ #นม #ลูกคนแรก #เด็กผ่าคลอด #ท้องผูก #ขอบคุณญคำตอบล่วงหน้าค่ะ

Read more
Write a reply
Load More Posts