126 ตอบกลับ

บ้านนี้ไม่แพ้เหมือนกันค่ะ โชคดีแล้วค่ะที่ไม่แพ้ มีความสุขมากกกค่ะ ไม่ต้องอ๊วกไม่ต้องปวดหัวหรือเหม็นอะไรค่ะ 😅😊

ปกติค่ะ คุณแม่แต่ละคนจะไม่เหมือนกันค่ะ เราตอนท้องก็ไม่แพ้ท้องเลย มีแค่รู้สึกง่วงนอน และนอนเร็วขึ้นเท่านั้นค่ะ

เป็นความโชคดีของคุแม่ที่ไม่แพ้ บ้านนี้แพ้อ้วกจนตะคริวขึ้นหน้ากว่าจะหายตอน5เดือนกว่ามันทรมาณมากอ้วกวันนึง5-6รอบ

ตอนนี้ลูกจะ8แล้วค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ 26w แล้วไม่มีคำว่าแพ้ไรเลยค่ะ ไม่แพ้คือความน่ารักของลูกมากค่ะ ที่ทำให้แม่ๆอย่างเราไม่ทรมาน😁😁😁😍😘

บ้านนี้เเพ้หนักมากกินอะไรไม่ได้เลยเดินตลาดก้อเหม็นเเต่ตอนนี้จะ4เดือนเเล้วหายเเพ้เเล้วค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกไม่แพ้เลยค่ะจนคลอด แต่พอมาท้อง2แพ้หนักมากเลยแต่ช่วงนี้4เดือนดีขึ้นแล้วค่ะ

ปกติคะ ไม่แพ้ตอนแรก อาจจะแพ้ตอนหลังก็ได้นะคะ ส่วนตัวเป็นท้องคนที่2 คะ มาแพ้ตอน 7-8 เดือนคะ

ปกติค่ะ แล้วแต่บางคนก็แพ้ บางคนไม่แพ้ แม่โชคดีจังไม่แพ้ บ้านนี้แพ้ถึง4ด. พอจะคลอดแพ้อีก

VIP Member

ปกติค่ะ เพราะ บางคนแพ้ บางคนไม่แพ้ บ้านนี้เข้าเดือนที่ 9 แล้วก็ไม่มีอาการแพ้ใดๆ เลยค่ะ

ไม่แพ้ท้องจนคลอดเลยค่ะแต่ก้อจะมีอาการเบื่อกับข้าวผัดๆทอดๆอยากกินแต่อาหารอิสานค่ะ