31 ตอบกลับ

แคลเซียม แนะนำกินก่อนนอน นะคะ เราก็กินก่อนนอน กินตอนกลางวันไม่ได้ จะอ้วก เวียนหัว แนะนำก่อนนอนเลยค่ะ

เคยท้องจนคลอดฝากครรภ์แค่ทั้งแรกไปคลอดเลยน้องออกมา2900+ปกติค่ะไม่เหลืองไม่อบค่ะแข็งแรงค่ะ

อาจจะพิการ หรือพัฒนาการช้าได้ค่ะที่หมอเคยแจ้ง หมอบอกว่าถ้ารักลูกก็ควรกินค่ะ

เหมือนกันค่ะเเพ้ยามากบ้านนี้กินทีไรเวียนหัวอ้วกตลอดเลยค่ะ🥹

ปกติค่ะเเม่ยานี้กินเเล้วมีอาการ

ต้องกินทุกครั้งที่คุณหมอจ่ายยายามาให้นะคะคุณแม่มีประโยชน์มากๆเลยคะ

อย่างน้อยทานยาบำรุงเลือดนะคะแม่ ตอนคลอดเราจะเสียเลือดเยอะและซีดค่ะ

เสี่ยงปากแหว่งเพดานโหว่ เสี่ยงโรคต่างๆ ยาบำรุงครรภ์ สำคัญที่สุดค่ะ

มีผลต่อแม่ในอนาคตค่ะ ส่วนเรากินตลอด อยากแข็งแรงคอยดูแลลูกจนโตค่ะ

เสี่ยงพิการ ปากแหว่งเพดานโหว่ค่ะ เพราะลูกสารอาหารจากแม่ค่ะ

ถ้ารักลูกอยากให้ออกมาแล้วแข็งแรงก็กินเถอะค่ะ สำคัญมากๆ