27 ตอบกลับ

บ้านนี้ดิ้นจนเสียวท้องคะ กลางคืนแม่บ้านนี้นอนแทบไม่หลับเลย ลูกดิ้นดีมาก เดียวอายุครรภ์เยอะกว่านี้ก็จะดิ้นไห้แม่ๆเห็นเองคะ บ้านนี้ลูกมาดิ้น5เดือนแล้ว แม่เป็นคนอ้วนเลยเห็นยากคะ

บ้านนี้ท้องแรก เข้า 24wแล้ว น้องดิ้นเยอะช่วงกลางคืน กลางวันดิ้นบ้างเป็นระยะๆ แบบเห็นพุงกระเพื่อมเลยค่ะ เดิมแม่เป็นคนผอมหน้าท้องบางค่ะ

ของเรา 25w เช้าสัก8-9 โมงและหายไปเลย มาดิ้นอีกทีบ่ายๆ แต่ถ้าเราเอนตัวนอนตะแครง เค้าก็ดิ้นตุบตับอยู่ ดิ้นแรงชัดๆเลยช่วง ตี2-ตี4 เลยค่ะ

บ้านนี้ก็เหมือนกันค่ะแม่บางวันดิ้นบ่อยบางวันไม่ดิ้นทั้งวันมาดิ้นช่วงกลางคืนนิดหน่อยละก็หายไปกังวลไปหมด

VIP Member

บ้านนี้26+5ดิ้นดีมากทั้งกลางวันกลางคืน ตอนนี้ดึกนี่ไม่ต้องพูดถึงแม่แทบจะไม่ได้นอนเลยดิ้นดีมากๆ

บ้านนี้ไม่ค่อยรู้สึกเหมือนกันค่ะ แต่หมอบอกว่าไม่ต้องกังวล เพราะจะดิ้นสม่ำเสมอช่วง 28W ขึ้นไปค่ะ

ขอบคุณนะคะ😁

เป้นเหมือนกันค่ะ รู้สึกว่าจะดิ้นจะดิ้นเบาๆ เหมือนน้องยังไม่ดิ้น เหมือนน้องยังไม่ดิ้นสม่ำเสมอ

บ้านนี้ดิ้นเก่งมากๆเลยค่ะ เดี๋ยวอายุครรภ์มากกว่านี้น้องจะดิ้นเก่งขึ้นคุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

บ้านนี้ดิ้นหลังกินข้าวเสร็จ แล้วก็เวลาดิ้นเขาช่วง5ทุ่มค่ะ ปั้นตัวบ่อยเวลาปวดฉี่ค่ะ 25w2d

23W ดิ้นกลางคืน เก่งมาก กลางวัน ก็ดิ้น แต่จับท้องตอนดิ้นยังไม่รู้สึก สงสัยหน้าท้องหนาไป