24 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ก็จำได้แค่ลางๆระบุวันไม่ได้หมอไม่ด่าค่ะ เพราะถ้าจำไม่ได้จริงๆก็ยังมีการซาว รีบหาหมอเพื่อฝากท้องดีกว่าค่ะ กลัวหมอด่ากับบำรุงลูกควรรีบบำรุงลูกมากกว่านะคะ

VIP Member

ลองนึกดูค่ะว่าซื้อหรือใส่ผ้าอนามัยวันแรก​ ตอนนั้นเราทำอะไร​ มีเหตุการณ์เด่นๆอะไร​ จะทำให้นึกออกง่าย

VIP Member

ไม่ว่าหรอกค่า เราก็จำไม่ได้ กรณีจำไม่ได้หมอก็จะประมาณอายุครรภ์จากเครื่องซาวด์เอาให้ค่ะ

บ้านนี้ก็จำไม่ได้ค่ะ ถ้าท้อง ไปฝากหมอ เดี๋ยวมันจะขึ้นในที่ซาว์ดเองคะ ว่ากี่สัปดาห์

ไม่ด่าคะ ไม่ไปฝากจะด่าคะ ซาวก็รู้แล้วคะ ว่ากี่เดือน คำนวณให้หมดเลยคะ

ไม่ด่าหรอกคะ เราเองก็จำไม่ได้ เขาจะใช้เครื่องซาวด์ดูอายุครรภ์คะแม่

บ้านนี้ก็จำไม่ได้เหมือนกันค่ะ เลยกะๆเอาบอกหมอ แต่ก็ยึดที่ใบซาวค่ะ

บ้านนี้ก็จำไม่ได้เหมือนกันค่ะ หมอไม่ด่าหรอกค่ะ ซาวดูอายุครรภ์ได้

ไม่ด่าหรอกคะแม่เด้วหมอก็ซาวว์ให้คะจะได้รุ้ว่าน้องกี่วีคแล้ว

ไม่ด่าหรอกค่ะเดี๋ยวหมอซาวด์ก็รุ้เองละค่ะว่าประมาณกี่เดือน