13 ตอบกลับ

รู้สึกเหมือนกันค่ะ และคิดว่าคุณแม่ตั้งครรภ์เกือบทุกคนเข้าใจเลยความรู้สึกนี้ ทางนี้กว่าเค้าจะตอดคือ 19 wk เลยค่ะ ตอนนั้นยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าแบบนี้คือลูกตอด เพราะเบาสุดๆ มาเข้าใจจริงๆก็เกือบ 21 wk แล้วค่ะ หลังจากนั้นจะฟีลได้ทุกวันและเริ่มแรงขึ้นทุกวัน เป็นความรู้สึกตื่นเต้นดีใจแบบบอกไม่ถูกเลยค่ะ 🥰🥰🥰

น้องตัวเล็กอยู่นะคะท้องยังไม่ออกหรอกค่ะจะไปออกช่วง5-6เดือนบางคนก็ออกตอน6-7เดือนนู้นค่ะ บางคนอายุครรภ์น้อยแล้วท้องใหญ่ย่าจะเป็นพุงมากกว่าค่ะอย่าคิดมากบ้านนี้พึ่งมีคนทักว่าท้องตอน5เดือนส่วนเรื่องน้องตอด น้องจะเริ่มตอดให้รู้สึกตอน18วีคขึ้นนะคะ

กังวลกว่าคนแพ้ท้องอีก😂

14+5 ท้องไท่ออกค่ะ ส่วนตอด วันนี้รู้สึกเมื่อเย็น เหมือนมีอะไรว่ายๆในท้องค่ะ รู้สึกแค่ครั้งเดียว

VIP Member

ปกติค่ะ 14 week ไม่รู้สึกถึงการตอดเพราะน้องยังเล็ก จะเห็นน้องดุ๊กดิ๊กได้แค่ตอนซาวด์ค่ะ

ปกติของท้องแรกก็แบบนี้แหล่ะค่ะ อายุครรภ์ไล่ๆกันเลย แม่กำหนดคลอดวันที่เท่าไหร่ค่ะ

ถ้าไม่ใช่คนหน้าท้องหนา รอสักประมาณ16วีคนะคะ จะเริ่มรู้สึกถึงความตอดๆ อีกนิดเดียว

สงสัยหน้าท้องแม่จะหนา 😂

14 weeks ก่อนท้องหนัก52 ตอนนี้ 47 แพ้ท้องหนักมาก แต่หน้าท้องเริ่มออกแล้วค่ะ

ทางนี้หน้าท้องหนาไปหน่อย😅

13วีคค่ะ ท้องยังไม่ออกเหมือนกันค่ะ แต่แพ้ท้องหนักมากค่ะ🥰

ท้องตอน18วีคค่ะ ไม่มีคนรุ้ว่าท้องค่ะ ท้องมาออกตอน7เดือนค่ะ

ตอน18วีคค่ะ ท้องยังไม่ออกเลยค่ะ แต่น้องตัวใหญ่