4 ตอบกลับ

Super Mum

ลองทำตามข้างล่างดูค่ะ 👇👇 ☝️ดื่มน้ำขิงอุ่นๆ 3 เวลา ทุกวัน ☝️ในแต่ละวันดื่มน้ำให้ได้ 3 ลิตรเป็นอย่างน้อย ร้อน อุ่น เย็น ธรรมดาได้หมด ไม่มีผลต่อน้ำนม ☝️กินอาหารหลากหลายให้ครบ 5 หมู่ อาจเน้นเมนูขิง หัวปลี กะเพรา มะละกอ ☝️ปั๊มนมตามรอบทุก 2-3 ชม. ไหลไม่ไหลก็ต้องปั๊มค่ะ กระตุ้นน้ำนม ถ้าไหลมาแม้นิดเดียวก็เก็บไว้ให้น้องนะคะ ☝️ไม่เครียด พักผ่อนให้เพียงพอ ❤❤ ทำได้สม่ำเสมอน้ำนมต้องมาค่ะ ❤❤

ระหว่างนี้กินน้ำขิงเยอะๆ ว่างๆนอนนวดนมวนไปค่ะ เดียวก็มาสู้ๆ

ทานน้ำขิงอุ่นๆค่ะ. หรือหัวปลีต้มค่ะ

ถ้าลูกเข้าเต้าไว จะมีน้ำนมนะคะ