45 ตอบกลับ

ไม่แปลกค่ะ นี่ปกติกินมะม่วงเปรี้ยวพอท้องก็ไม่ค่อยกินบ่อยเท่าก่อนท้อง ไม่ค่อยอยาก อยากกินหวานกับเผ็ดมากกว่า เราว่าคนท้องที่อยากกินของเปรี้ยวบางคนน่าจะมีอาการแพ้ท้องจนอยากกินของเปรี้ยวเพื่อให้รู้สึกดีขึ้นรึป่าว (สังเกตจากคนท้องใกล้ตัวเฉยๆ😂)

ในละคร เรามักเห็นคุณแม่ท้องกินของดอง และผลไม้เปรี้ยวตลอด แต่ในชีวิตจริง เท่าที่เจอ แม่มักจะอยากของหวานมากกว่าค่ะ เพราะฮอร์โมนเปลี่ยน นี่ก็เฉยๆกับของเปรี้ยว แต่ของหวาน จากที่ไม่ชอบ กลับอยากซะงั้นค่ะ

เราอาจจะชินกับละครที่นางเอกแพ้ท้องแล้วกินของเปรี้ยวๆ นางเอกจะคลอดแล้วน้ำคร่ำแตกแพละ จนทำให้เราสับสน แม่บ้านนี้ตรงข้ามกับละครหมด ไม่ชอบกินของเปรี้ยว น้ำคร่ำแตกไม่เหมือนในละครเลย

ไม่ชอบกินเหมือนกันคะ หากินแต่ของหวาน ชอบกินแต่ของหวานคะ ตอนท้อง1เดือนถึง2เดือนกว่าก็กินบ้างคะ3เดือนมานี่ไม่มองเลยคะตอนนี้36+3วันไม่กินมานานแล้วคะเพราะไม่ชอบไปแล้ว

ไม่แปลกจ้าบ้านนี้ก่อนท้องอะไรที่ชอบกิน ตอนนี้ท้องแรกตรงกันข้ามไม่อยากกินสิ่งที่ชอบกินเลย ของเปรี้ยว ของหวาน ไม่อยากกินเลยจ้า

ก่อนท้องเป็นคนที่ชอบกินเปรี้ยวมาก พอท้องไม่แตะของเปรี้ยวเลย อยากกินแต่ของหวาน ๆ เค้ก ชาไข่มุก ขนมหวาน สะงั้น

ไม่แปลก ก็คนเราไม่เหมือนกัน เพื่อนก็เคยถามอยากกินมะม่วงเปรี้ยวไหม ตอบเลยว่าไม่ แต่ขอมะม่วงสุกหวานๆฉ่ำๆ 55

ไม่แปลกจ้า บ้านนี้ก็เป็น ตั้งแต่ท้องไม่ค่อยชอบทานของเปรี้ยวค่ะ ชอบทานหวานแทนสลับกับก่อนท้องเลย

บ้านนี้ก็ไม่อยากของเปรี่ยวค่ะเฉยๆมาก คนท้องไม่ได้อยากของเปรี่ยวเสมอไปค่ะ มันก็แค่ภาพจำในละคร

บ้านนี้ก็ไม่กินค้ะจะกินแต่มะม่วงมัน. ตั้งแต่ท้องไม่แตะมะม่วงเปรี้ยวเลยค้ะ ตอนนี้25+3แล้วค้ะ