17 ตอบกลับ

ยาบำรุงเลือดเราเปลี่ยนเวลากินตอนเช้ามาเป็นก่อนนอนแทน เพราะเราบอกแล้วค่ะว่าเวลากินยาแล้วจะอ้วกทุกทีและกินอะไรไม่ค่อยได้หมอก็เลยเปลี่ยนเวลากินให้กินก่อนนอนแทน คุณแม่ลองกินยาก่อนนอนดีกว่านะคะ

กินไม่ได้ก็ต้องกินนะคะคุณแม่ เพราะตอนคลอดต้องเสียเลือดเยอะ และอีกหลายอย่าง อาจ เสี่ยงเป็นอันตรายของแม่และลูกได้นะคะ ถ้ากิน ตอนเช้าไม่ได้ ก็ให้กินตอนนอนนะคะ

เปนเหมือนกันกินแร้วจะอ๊วก แร้วก็ง่วง แต่ก็ต้องกินเพราะหมอว่าตอนคลอดเลือดจะออกเยอะ แร้วแม่ว่าจะทำหมันด้วยเรยต้องทนกินเดียวแม่ไม่ไหว

ควรกินนะคะ ตอนที่เราคลอดพยาบาลมาเจาะเลือด ถ้าเราไม่ค่อยกินยามันจะดูรู้เลยค่ะ หมอจะดุด้วยนะคะเพราะตอนคลอดเราเสียเลือดเยอะค่ะ

ควรกินนะคะ ให้แจ้งคุณหมอสูติเลยค่ะว่ากินแล้วอาเจียน คุณหมอจะเปลี่ยนยาหรือเปลี่ยนช่วงกินให้ค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยกินแล้วจะอ้วก บ้านนี้กินบ้างไม่กินบ้าง คลอดน้องออกมา น้องไม่เป็นไรแข็งแรงดีค่ะ

ตอนท้องเป็นเหมือนกันคะ กินแล้วเวียนหัวพะอืดพะอม บางครั้งอ้วก แต่ต้องกินนะคะ

กินแล้วเวียนหัว จะอ้วก บอกหมอ หมอเลยให้กินก่อนนอนแทนค่ะ

รองไปปรึกษาหมดดูค่ะ เค้าอาจจะเปลี่ยนตัวยาให้ได้ค่ะ

แต่บ้านนี้กินเเล้วง่วงนอนทั้งวันเลยจ้า 🤣