56 ตอบกลับ

บ้านนี้3เดือน21วันแล้วไม่คว่ำเองเลยค่ะแต่ชอบให้จับยืนมากเวลาอาบน้ำก็ยืนอย่างเดียวแต่​ ถ้าเราจับคว่ำคอก็แข็งหันไปมากปกติ​ แต่ปล่อยให้คว่ำเองไม่มีวี่แววว่าจะคว่ำเองเลยจ้าาาา

กี่เดือนแล้วค่ะแม่ ลูกพี่สาวเราได้8เดือนกว่า ยืนขาตรงแล้วแต่ยังไม่นั่งไม่คลานเลย5555

ในรูปประมาณ 4-5 เดือน ตอนนี้ 9 เดือนครึ่ง เกาะยืนได้ ยังยืนเองไม่ได้ค่ะ นั่งได้ คลานไว น้องนั่งก่อนคลานค่ะ 🤣

VIP Member

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ 4 เดือนแล้ว ไม่คว่ำ มีแต่นั่งกับยืน ชอบมากเวลาจับยืน

TapFluencer

ลูกสาวไม่คว่ำ ไม่คลาน ไม่ตั้งไข่ ไม่เดิน แต่จู่ๆลุกวิ่งเองเลยค่ะ งงมาก

VIP Member

3 เดือนกว่าแร้วน้องยังไม่คว่ำเหมือนกันค่ะ แต่น้องชอบให้จับยืนค่ะ.😂

เหมือนกันเลยค่ะนี่จะ4เดือนแล้วคิดง่าเปนคนเดียว5555 น้องกี่เดือนคะ

4 เดือนนิดๆ ค่ะแม่

อยากสอบถามตั้งแต่คลอดมาน้องเคยโกนผมหรือตัดออกบ้างมั้ยคะ

เล็มๆ อย่างเดียวค่ะแม่

Super Mum

น่ารักจังเลย ปากนิด จมูกหน่อย แก้มๆ 🥰🥰 เดินเก่งไวๆ นะคะ

VIP Member

เหมือนบ้านนี้เลย ไม่ยอมคว่ำ ยันขาจะยืนอย่างเดียว

เอ็นดู บ้านนี้ ป๊าบอกปั่นจักรยานเลยละกันลูก5555

เราจะข้ามสเตปไปด้วยกันค่ะแม่