65 ตอบกลับ

บอกเลยค่าา​ ยิ่งถ้าไม่บอกจะเหมือนเราไม่มองเห็นเขาเลย​ ยอมรับความจริงจ้าา​ ถ้าทำงานแล้วไม่ต้องห่วงค่ะ​ บอกให้ท่านเข้าใจ​ สู้ๆนะคะ

บอกเหอะค่ะ ตอนเราท้องก็คิดแบบนี้เหมือนกัน แต่พอบอกแล้ว พ่อแม่ให้คำปรึกษาดีมากคะ ให้กำลังใจ สบายใจเยอะเลย บอกเถอะคะ ✌🏻✌🏻✌🏻

VIP Member

ไม่ต้องกังวลค่ะแม่ เรามีงานทำแล้ว บอกไปเลยค่ะเค้ายิ่งจะดีใจมากกว่าค่ะ เราเคยผ่านมาแล้ว พ่อแม่จะช่วยเราดูแลลูกในท้องด้วย

VIP Member

บอกไปเลยค่ะ บ้านนี้แรกๆก็กังวลไม่กล้าเหมือนกันแต่ว่ายังไงสักวันเขาก็ต้องรู้สู้รีบบอกแล้วรีบไปฝากครีภ์น่ะค่ะ สู้ๆค่ะ

VIP Member

อย่าไปกลัวเลย อย่าคิดมาก ไปบอกครอบครัวเลย ยังไงเค้าก็มาเกิดกับเราแล้ว สู้ๆน่ะค่ะ เราก็เคยผ่านเรื่องแบบนี้มาเหมือนกัน

ขอบคุณน่ะค่ะ

บอกเลยจ้า นี้ตอนแลกก็ไม่กล้าบอก พอบอกแล้วแม่ก็ไม่อะไรแกก็ยิ้ม บอกแม่ว่าแฟนกับแม่แฟนอยากได้ แม่แกก็ไม่ได้ว่าอะไร

รักลูกไหม?! ครอบครัวคุณก็รักลูกเหมือนกันครับ บอกไปเลยครับไม่มีพ่อแม่คนไหนที่ไม่รักลูกหรอครับ สู้สู้ครับ

อย่ากังวลเลยค่ะ พ่อแม่อาจจะแค่บ่นเรา แต่จิงๆเค้าจะดูแลเราและลูกกเราได้ดีที่สุด เราเคยผ่านมาแล้วค่ะ ✌🏻

ทำงานแล้ว ก็ถือว่ารับผิดชอบตัวเองได้แล้วนะคะ ลองปรึกษาทางบ้านดูเถอะค่ะ น่าจะไม่น่ามีปัญหาอะไรนะคะ

อย่ากังวลนะแม่ มีลูกไม่ใช่เรื่องน่ากลัวค่ะแม่ แต่เป็นเรื่องมหัศจรรย์ที่คุณแม่ไม่เคยสัมผัสนะค่ะ