60 ตอบกลับ

VIP Member

เหมือนกันเลยค่ะไปทีแรกไม่เห็นอะไรหมอนัดใหม่อีก1เดือนเห็นเลยค่ะ อย่าคิดมากนะคะ

VIP Member

เราเจอตัวน้องและได้ยินเสียงหัวใจตั้งแต่ 7w ค่ะ บางคนเจอตอน 10w ขึ้น อย่าเครียดนะคะ

ถ้าแม่ซาวผ่านช่องคลอดน่าจะเจอนะคะ บ้านนี้ซาวผ่านช่องคลอดก้เจอเลยตอน7+1วีคจ้า

VIP Member

เปนคะของเรา11วีคละยังซาวไม่เจอเลยคะหมอว่าอาจแท้งไปแล้วแต่เราไม่เคยเลือดออกเลย

แล้วตอนนี้เป็นยังไงบ้างค่ะ

บ้านนี้ซาวครั้งแรก8w ไม่เจอเหมือนกันจ้า หมอนัดซาวใหม่ตอน 10wถึงจะเจอน้องค่ะ

ซาวด์ผ่านหน้าท้อง ต้องประมาณ 10 w ค่ะคุณแม่ ถ้าซาวด์ผ่านช่องคลอดถึงจะเห็นนะ

เราก็ซาวด์ครั้งแรก8wเจอแต่ถุงแต่ยังไม่เห็นตัวน้องนัด21เม.ษนี้ซาวด์อีกที

เป็นยังไงอัปเดตให้ฟังด้วยนะค่ะ

ขอเราก็ไม่พบค่ะ ตอนซาวผ่านหน้าท้อง ตัดสินใจซาวผ่านช่องคลอด ถึงเจอค่ะ

เหมือนกับจะเห็นอยู่นะคะ จุดเล็กๆขาวๆ น้องคงเล็กมากๆ รอซาวด์ใหม่นะคะ

ตอน8w ไม่เจอน้องเจอแต่หัวใจ เพราะอายุครรภ์ยังน้อยไม่ต้องกังวลค่ะ