6 ตอบกลับ

VIP Member

ของเรานี่ ก่อนท้อง 53 ปัจจุบัน 63 ท้องได้ 17 week แล้ว หมอยังแซวเลยว่าคุณแม่ทำน้ำหนักน่าดูเลย 😅 เลยบอกหมอไปว่า ไม่แพ้ท้องเลย ก็เลยกินอย่างเดียวเลย แอบกังวลกลัวลูกตัวใหญ่คลอดไม่ได้เหมือนกันค่ะ หมอเลยบอกว่าเบาๆหน่อยนะแม่ เดี๋ยวช่วง 3 เดือนสุดท้ายน้ำหนักจะขึ้นเยอะกว่านี้อีกน๊า หมอจะนัดอีกทีตอนสิ้นเดือนนี้ เพื่ออัลตร้าซาว์ดดูความสมบูรณ์ของลูกค่ะจะได้รู้ซักทีว่าน้ำหนักลูกเกินเกณฑ์ไปมากไหม แม่จะได้วางแผนการกินใหม่ 😁

ขึ้นเยอะเหมือนกันค่ะ ไม่แพ้เลย กินอะไรก็อร่อย😄😄

บ้านนี้35+5 ซาว2รอบเลย รอบแรกบอก น.น น้อง 3,400g หมอบอกดูท้องแล้วไม่น่าเป็นไปได้ รอบสองได้2,980g แม่เริ่มไม่แน่ใจหมอแล้วค่ะ😂😂😂 น้ำหนักแม่ขึ้นมา13โล

คุมอาหาร งดของหวานๆค่ะแม่ บ้านนี้ลูกก็น้ำหนักเกินคุณหมอบอกเป็นเด็กอ้วน ตอนนี้คุมอาหารงดของหวานมาประมาณ 1 เดือน น้ำหนักน้องปกติแล้วค่ะ

พยายามคุมอาหารนะคะแม่ จะได้ไม่เกินมาก เดี๋ยวจะคลอดยากจ้า

บ้านนี้ก้อเป็นค่ะ33+1หมอบอกลูกตัวใหญ่ให้แม่คุมอาหารค่ะ

บ้านนี้ท้องสามคะตอนนั้นไปตรวจหมอคำนวลในกราฟบอก นน น้องทะลุกราฟคะแม่น้องตัวใหญ่แน่ๆแต่อิแม่บ้านนี้ไม่กังวลคะ..พอคลอดมาใหญ่จริงๆค่ะ4โล4คะคลอดเองด้วยแต่แผลอิแม่ฉีกถึงก้นเลยคะหมอกรีดไม่ทันน้องรีบออกมาก่อนอิแม่เลยต้องเย็บแผลนานเลยคะ